Những câu hỏi liên quan
CT
Xem chi tiết
H24
13 tháng 9 2021 lúc 12:51

a)

$4Fe + 3O_2 \xrightarrow{t^o} 2Fe_2O_3$
$2Fe + O_2 \xrightarrow{t^o} 2FeO$
$3Fe + 2O_2 \xrightarrow{t^o} Fe_3O_4$
$2Cu + O_2 \xrightarrow{t^o} 2CuO$

Bảo toàn khối lượng : $m_{O_2} = 19,2 - 14,8 = 4,4(gam)$

$n_{O_2} = \dfrac{4,4}{32} = 0,1375(mol)$
$V_{O_2} = 0,1375.22,4= 3,08(lít)$

b)

Bản chất của phản ứng cho X vào HCl là O trong hỗn hợp X kết hợp với H trong axit tạo thành nước

$2H + O \to H_2O$

$\Rightarrow n_{HCl} = n_H = 2n_O = 0,275(mol)$
$m = 0,275.36,5 = 10,0375(gam)$

Bình luận (1)
HT
Xem chi tiết
NH
20 tháng 7 2017 lúc 8:25

1, \(n_{O_2}=\dfrac{3,36}{22,4}=0,15\left(mol\right)\)

\(\dfrac{d_X}{d_{CH_4}}=\dfrac{M_{N_2}+M_{O_2}}{16}=\dfrac{35,2}{16}=2,2\)

Bình luận (1)
NN
Xem chi tiết
NS
17 tháng 10 2019 lúc 4:46

Đáp án A

Đặt x, y, y lần lượt là số mol của H2, C2H2, C2H4

MY = 2.6,6 = 13,2 < MC2H2

èY chứa H2 dư (x - 3y mol) và C2H6 (2y mol)

Bình luận (0)
TP
Xem chi tiết
KA
5 tháng 9 2019 lúc 8:23

undefined

Bình luận (0)
CT
Xem chi tiết
ND
12 tháng 9 2021 lúc 19:48

15,4 nó lẻ nhỉ? hay 15,3 mới đúng ta :D

Bình luận (0)
N8
Xem chi tiết
N8
4 tháng 11 2021 lúc 23:56

cần gấppppppp

 

Bình luận (0)
NH
Xem chi tiết
TS
Xem chi tiết
H24
3 tháng 1 2022 lúc 14:48

Gọi số mol O3 và O2 là a, b (mol)

Có: \(\dfrac{48a+32b}{a+b}=20.2=40\)

=> a = b 

=> \(\left\{{}\begin{matrix}\%O_3=\dfrac{a}{a+b}.100\%=50\%\\\%O_2=\dfrac{b}{a+b}.100\%=50\%\end{matrix}\right.\)

 

Bình luận (0)
DL
3 tháng 1 2022 lúc 14:59

MX=20.2=40g/mol

\(\left\{{}\begin{matrix}O_3=48\\O_2=32\end{matrix}\right.40\left\{{}\begin{matrix}nO_3=8\\nO_2=8\end{matrix}\right.\)

\(\dfrac{nO_3}{nO_2}=\dfrac{8}{8}=1\Rightarrow nO_3:nO_2=1:1\)

\(\Rightarrow\%O_3=50\%\\ \%O_2=50\%\)

 

 

 

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
BT
11 tháng 5 2020 lúc 18:34

Sai đề bạn nhé !

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
1 tháng 9 2017 lúc 9:02

Đáp án :A

Bình luận (0)