0,067 cm =........m
viết thành phân số thập phân:
a)0,8= b)2,4=
0,06= 4,50=
0,067= 9,095=
giúp mik vs mik cần gấp
a)
\(0,8=\dfrac{8}{10}\)
\(0,06=\dfrac{6}{100}\)
\(0,067=\dfrac{67}{1000}\)
b)
\(2,4=2\dfrac{4}{10}=\dfrac{24}{10}\)
\(4,50=4\dfrac{5}{10}=\dfrac{45}{10}\)
\(9,095=9\dfrac{95}{1000}=\dfrac{9095}{1000}\)
\(a.0,8=\dfrac{8}{10}=\dfrac{4}{5}\)
\(b.2,4=\dfrac{24}{10}=\dfrac{12}{5}\)
\(c.0,06=\dfrac{6}{100}=\dfrac{3}{50}\)
\(d.4,50=\dfrac{450}{100}=\dfrac{9}{2}\)
\(e.0,067=\dfrac{67}{1000}\)
\(f.9,095=\dfrac{9095}{1000}\)
Số thập phân nào trong các số thập phân số thập phân âm
A. 0,09 B.0,56 C.0,067 D.-0,45
Có 200ml dd Cho 0,2 M
a) Để trung hòa dd axit này thì cần bai nhiêu ml dd NaOH 0,1M. Tính CM của dd muối sinh ra
b) Nếu trung hòa dd axit trên bằng dd Ca(OH)2 5%. Hãy tính khối lượng dd Ca(OH)2 cần dùng và C% của dd muối sau phản ứng ( D dd HCl = 1g/ml )
ĐS đề cho là a) 400ml; 0,067 M
b) 29,6g ; 0,97%
Bài 1: tính bằng cách thuận tiện nhất
a) (100 + 67 ) x 0,067 + ( 200 - 33 ) x 0,033
b) 17,2 x 1,01 - 17 - 0,2
giúp mik nha mik đang cần gấp lém ai làm nhanh mik tick cho nha !!
a: \(=167\cdot\dfrac{67}{1000}+167\cdot\dfrac{33}{1000}=167\cdot\dfrac{1}{10}=\dfrac{167}{10}\)
a; (100 + 67) x 0,067 + (200 - 33) x 0,033
= 167 x 0,067 - 167 x 0,033
= 167 x (0,067 + 0,033)
= 167 x 0,1
= 16,7
b; 17,2 x 1,01 - 17 - 0,2
= 17,2 x 1,01 - (17 + 0,2)
= 17,2 x 1,01 - 17,2
= 17,2 x (1,01 - 1)
= 17,2 x 0,01
= 0,172
Viết các số thập phân sau thành hỗn số có chứa phân số thập phân :
3,6;. 8,12;. 125,09;. 256,109;. 102,005;. 0,928;. 0,067;. 0,008
\(3,6=3\frac{6}{10}\)
\(8,12=8\frac{12}{100}\)
\(125,09=125\frac{9}{100}\)
\(256,109=256\frac{109}{1000}\)
\(102,005=102\frac{5}{1000}\)
Còn lại mình không biết xin lỗi :((
Oxi hoá 11,7g hỗn hợp E g ồm 2 ancol bậc một X và Y (đều no, đơn chức, mạch hở,) bằng oxi (xúc tác thích hợp, nung nóng) thì có 0,09 mol O2 phản ứng, thu được hỗn hợp hơi T (không chứa CO2). Chia T thành hai phần bằng nhau:
- Phần (1) phản ứng với dung dịch NaHCO3 dư, thu được 0,067 khí CO2(đktc).
- Phần (2) phản ứng với Na dư, thu được 2,016 l khí H2(đktc).
Biết Y chiếm 25% về số mol hỗn hợp ancol dư trong T và số mol Y bị oxi hoá lớn hơn số mol X bị oxi hoá. Khối lượng của Y trong 11,7 gam E ban đầu là
A. 6,9 g
B. 8 g
C. 7,5 g
D. 9,2 g
Đáp án A
Gọi công thức chung của hai ancol là: Phản ứng oxi hóa không hoàn toàn:
Nhận xét: số mol ancol phản ứng bằng số mol trong T:
8 m 91 cm = ................ m
6 m 3 cm = .............. m
5 m 3 mm = ..................... m
8 m 3 dm = .................... m
1750 mm = ................. m
234,5 cm = ........................... m
12 cm = ............................ m
5,5 m = ............................ cm
5,32 m = .............................. cm
9,375 m = ................................ cm
9 m 81 cm = ................................ cm
6 mm = .................................. cm
3,7 dm = ........................... cm
0,05 m = ............................ cm
8 m 91 cm = 8.91m
6 m 3 cm = 6,03m
5 m 3 mm = 5,003 m
8 m 3 dm = 8.3m
1750 mm = 1.75m
234,5 cm = 2,345 m
12 cm = 0.12 m
5,5 m = 550 cm
5,32 m = 532cm
9,375 m = 937.5 cm
9 m 81 cm = .981cm
6 mm = 0.6cm
3,7 dm =37 cm
0,05 m =5 cm
8,91m
6,03m
5,003m
8,3m
1,75m
2,345m
0,12m
550cm
532cm
937,5cm
981cm
0,6cm
37cm
5cm
8 m 91 cm=8.91 m
6 m 3 cm=6.03 m
5 m 3 mm=5.003 m
8 m 3 dm=8.03 m
1750 mm=1.75 m
234.5 cm=2.345 m
12 cm=0.12 m
5.5 m=550 cm
5.32m=532 cm
9.375m=937.5 cm
9 m 81 cm=981 cm
6 mm=0.6 cm
3.7 dm=37 cm
0.05 m=5 cm
Số?
a) 3 dm = ? cm 6 dm = ? cm 3 m = ? dm
6 m = ? dm 3 m = ? cm 6 m = ? cm
b) 100 cm = 1 m 200 cm = ? m 500 cm = ? m
10 dm = 1 m 20 dm = ? m 50 dm = ? m
a) 3 dm = 30 cm 6 dm = 60 cm 3 m = 30 dm
6 m = 60 dm 3 m = 300 cm 6 m = 600 cm
b) 100 cm = 1 m 200 cm = 2 m 500 cm = 5 m
10 dm = 1 m 20 dm = 2 m 50 dm = 5 m
901 m= ...km...m= ...,...km
345 cm= ...m...cm= ...,...m
409 cm= ...m...cm= ...,...m
901m=0km 901m=0,901 km
345cm=3m 45 cm =3,45 m
409cm= 4m 9cm =4,09 m