Những câu hỏi liên quan
DN
Xem chi tiết
LA
31 tháng 5 2023 lúc 17:11

a, \(n_{KOH}=0,3.1=0,3\left(mol\right)\)

PT: \(2KOH+H_2SO_4\rightarrow K_2SO_4+2H_2O\)

Theo PT: \(n_{K_2SO_4}=\dfrac{1}{2}n_{KOH}=0,15\left(mol\right)\)

\(\Rightarrow m_{K_2SO_4}=0,15.174=26,1\left(g\right)\)

b, \(C_{M_{K_2SO_4}}=\dfrac{0,3}{0,3+0,2}=0,6\left(M\right)\)

Bình luận (0)
LC
Xem chi tiết
H24
15 tháng 1 2022 lúc 20:17

CuO+H2SO4->CuSO4+H2O

0,02----0,02 mol

n CuO=\(\dfrac{1,6}{80}\)0,02 mol

=>Cm H2SO4=\(\dfrac{0,02}{0,1}\)=0,2 M

 

Bình luận (1)
H24
15 tháng 1 2022 lúc 20:24

Đổi 100 ml = 0,1 l

CuO + H2SO4 -> H2O + CuSO4

Ta có \(n_{CuO}=\dfrac{1,6}{80}=0,02\left(mol\right)\)

 

\(=>Cm_{H_2SO_4}=\dfrac{0,02}{0,1}=0,2\left(M\right)\)

Bình luận (1)
H24
Xem chi tiết
H24
20 tháng 9 2021 lúc 21:25

nK2SO3=15.8\158=0.1(mol)

K2SO3+H2SO4→K2SO4+SO2+H2O

0.1...........................0.1..........0.1

VSO2=0.1⋅22.4=2.24(l)

CMK2SO4=0.1\0.2=0.5(M)

Bình luận (4)
BP
Xem chi tiết
NT
7 tháng 11 2021 lúc 11:21

200ml = 0,2l

\(n_{KOH}=1.0,2=0,2\left(mol\right)\)

Pt : \(2KOH+H_2SO_4\rightarrow K_2SO_4+2H_2O|\)

            2              1               1            2

           0,2           0,1

\(n_{H2SO4}=\dfrac{0,2.1}{2}=0,1\left(mol\right)\)

⇒ \(m_{H2SO4}=0,1.98=9,8\left(g\right)\)

\(C_{ddH2SO4}=\dfrac{9,8.100}{49}=20\)0/0

 Chúc bạn học tốt

Bình luận (0)
TH
Xem chi tiết
NT
13 tháng 11 2021 lúc 15:08

200ml = 0,2l

\(n_{KOH}=1.0,2=0,2\left(mol\right)\)

Pt : \(2KOH+H_2SO_4\rightarrow K_2SO_4+2H_2O|\)

            2               1              1             2

         0,2              0,1

\(n_{H2SO4}=\dfrac{0,2.1}{2}=0,1\left(mol\right)\)

⇒ \(m_{H2SO4}=0,1.98=9,8\left(g\right)\)

\(C_{ddH2SO4}=\dfrac{9,8.100}{49}=20\)0/0

 Chúc bạn học tốt 

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
25 tháng 2 2019 lúc 5:11

Chọn C

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
H24
10 tháng 5 2022 lúc 21:38

Fe+H2SO4->FeSO4+H2

0,1---0,1--------0,1-------0,1

n Fe=0,1 mol

CMH2SO4=\(\dfrac{0,1}{0,1}=1M\)

=>VH2=0,1.22,4=2,24l

Bình luận (0)
IC
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LA
9 tháng 10 2023 lúc 18:13

a, \(H_2SO_4+2KOH\rightarrow K_2SO_4+2H_2O\)

b, \(n_{KOH}=0,12.0,4=0,048\left(mol\right)\)

Theo PT: \(n_{H_2SO_4}=\dfrac{1}{2}n_{KOH}=0,024\left(mol\right)\)

\(\Rightarrow C_{M_{H_2SO_4}}=\dfrac{0,024}{0,08}=0,3\left(M\right)\)

c, \(n_{K_2SO_4}=\dfrac{1}{2}n_{KOH}=0,024\left(mol\right)\)

\(\Rightarrow C_{M_{K_2SO_4}}=\dfrac{0,024}{0,08+0,12}=0,12\left(M\right)\)

Bình luận (0)