Bài 2. Một số oxit quan trọng

MM

Khối lượng muối thu được khi cho 4,48 lít khí CO2 (đktc) tác dụng với lượng dư CaO là... Giúp mình giải với ạ

ND
12 tháng 9 2021 lúc 8:57

\(CO_2+CaO\rightarrow CaCO_3\\ n_{CaCO_3}=n_{CO_2}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\\ m_{muối}=m_{CaCO_3}=0,2.100=20\left(g\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TL
Xem chi tiết
9V
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
AH
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết