Những câu hỏi liên quan
HL
Xem chi tiết
VN
30 tháng 11 2018 lúc 13:17

Đáp án D.

 Ta có A = P.h = m.g.h = 2.2.10 = 40 J.

Bình luận (0)
PB
Xem chi tiết
CT
12 tháng 1 2018 lúc 17:20

a) Có 8 + 11 + 10 = 29 số liệu nằm trong khoảng này.

f = 29 40 = 0 , 725 = 72 , 5 % .

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
13 tháng 11 2019 lúc 15:28

Lời giải:

Chọn B.

Ta có: Q = mc(t2 – t1)

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
NT
8 tháng 7 2021 lúc 11:24

a) Xét ΔEHB vuông tại E và ΔDHC vuông tại D có

\(\widehat{EHB}=\widehat{DHC}\)(hai góc đối đỉnh)

Do đó: ΔEHB∼ΔDHC(g-g)

Suy ra: \(\dfrac{HE}{HD}=\dfrac{HB}{HC}\)(Các cặp cạnh tương ứng tỉ lệ)

hay \(\dfrac{HE}{HB}=\dfrac{HD}{HC}\)

Xét ΔHED và ΔHBC có 

\(\dfrac{HE}{HB}=\dfrac{HD}{HC}\)(cmt)

\(\widehat{EHD}=\widehat{BHC}\)(hai góc đối đỉnh)

Do đó: ΔHED∼ΔHBC(c-g-c)

b) Xét ΔADB vuông tại D và ΔAEC vuông tại E có

\(\widehat{EAC}\) chung

Do đó: ΔADB∼ΔAEC(g-g)

Suy ra: \(\dfrac{AD}{AE}=\dfrac{AB}{AC}\)(Các cặp cạnh tương ứng tỉ lệ)

hay \(\dfrac{AD}{AB}=\dfrac{AE}{AC}\)

Xét ΔADE và ΔABC có 

\(\dfrac{AD}{AB}=\dfrac{AE}{AC}\)(cmt)

\(\widehat{EAD}\) chung

Do đó: ΔADE∼ΔABC(c-g-c)

Bình luận (0)
TA
Xem chi tiết
TA
24 tháng 3 2016 lúc 22:24

Giá trị của M là :

 72 : 45 x 100 = 160

 Đáp số : 160

Ai tích mk mk tích lại

Bình luận (0)
ML
24 tháng 3 2016 lúc 22:24

Giá trị của M là :

  72:45x100=160

     Đáp số : 160

Bình luận (0)
MA
24 tháng 3 2016 lúc 22:25

Giá trị của M là :

72 : 45 x 100 = 160

      Đ/s : 160

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
LH
9 tháng 8 2016 lúc 18:05

1,         2 lít = 0,002 m3

 Trọng lượng của 2 lít dầu là:

 Từ công thức: D =\(\frac{m}{v}\) \(\Rightarrow\) m = D. v = 800. 0,002 = 1,6 (kg)

2,         500 dm3 = 0.5 m3

   Khối lượng của 500 dm3 nhôm là:

 Từ công thức :D = \(\frac{m}{v}\) \(\Rightarrow\) m= D. v = 2700. 0,5 = 1350 (m3)

  Trọng lượng của 500 dm3 nhôm là:

  Từ công thức : P = 10m = 10. 1350 = 13500 (N)

3,   Khối lượng riêng của sét là:

  Từ công thức : D = \(\frac{m}{v}\) = \(\frac{23400}{3}\) =7800 (kg/ m3)

4,      12 lít = 0,012 m3

 a)   Khối lượng riêng của cát là:

   Từ công thức: D =\(\frac{m}{v}\) =\(\frac{30}{0,012}\) = 2500 (kg/m3)

 b)  1 tạ  = 100 kg

 30 kg cát có thể tích 0,012 m3 suy ra 10kg cát có thể tích là:

       0,012 : (30: 10) = 0,004 (m3)

  100 kg cát có thể tích là:

   0,004. (100: 10) = 0,04 (m3)

c ) Khối lượng của 5 m3 cát là:

    100 .( 5: 0,04)= 12500 (kg)

Bình luận (0)
PT
Xem chi tiết
NN
10 tháng 2 2023 lúc 23:56

B1: 65 % của 5 tạ : 5 x 65%=3,25 tạ = 325kg

=> Chọn A.

B2:90,8m= 0,0908km

5m22dm2=502dm2

B3:

A. 240 x 15%= 36hs

B.240 x 40%=96hs

C.240 x 20%=48hs

D.240 x 25%=60hs

 

B4:

Đáy lớn:45 : 5/7 = 63m

chiều cao:63 -13=50m

Diện tích: (45+53)x50:2=2700m2

Thu hoạch:2700:9x25,5=7650kg=7,65 tấn khoai

 

B5:Diện tích hình vuông:12x12=144cm2

Bán kính hình tròn:12:2=6cm

Diện tích hình tròn:6x6x3,14=113,04cm2

Diện tích còn lại:144-113,04=30,96cm2

 

B6:

Chu vi 4 tấm bìa như thế là:

5x2x3,14=31,4cm

Chu vi tấm bìa là:

31,4:4=7,85cm

 

Bình luận (0)
PP
Xem chi tiết