ngu học quá
e hỏi một câu ngu ngu xíu ạ(học nâng cao nhiều quá quên luôn kth cơ bản :v)
elder brother hay older brother vậy ạ??
cả 2 đều dùng đc
nhưng elder thì hợp lí hơn nhé
anh em học ngu quá ha ha ta là thiên hạ đệ nhất giới
Éc, giúp êm với. Sẵn cho êm liều thuốc trị ngu nữa. Dạo nì học ngu quá ==
@Cỏ
#Forever
Đáp án là B nhé
Mn ơi có ai chỉ mình phân tích đa thức thành nhân tử không mình học ngu quá nên không biết ạ
Dùng hằng đẳng thức, dùng nhân tử chung
Ta có:
HỌC = Không NGU (1)
Không HỌC = NGU (2)
Cộng vế theo vế:
=> Học + Không HỌC = Không NGU + NGU
=> (1 + Không).HỌC = (Không +1). NGU
a, Nếu Không ≠ -1 thì (Không +1) ≠ 0, ta có:
HỌC = NGU
và suy ra Không HỌC = Không NGU
Kết luận: Học nhiều ngu nhiều, học ít ngu ít, không học khỏi ngu.
b, Nếu Không = -1, ta có:
0.HỌC = 0.NGU
1. trường hợp chuyển 0 sang vế trái:
(0/0).HỌC = NGU
∞ HỌC = NGU
Kết luận: Học hoài, học mãi vẫn ngu.
2.trường hợp chuyển 0 sang vế phải:
HỌC = (0/0).NGU
HỌC = ∞NGU
Kết luận : Học thì cứ học mà ngu thì vô cùng.
Qúa hợp lý :)
dạo này học ngu lịch sử quá M<sắp hi ròy nên mn giúp với ạ;-;
_Thời nhà Hán đã dùng những chính sách gì để cướp đoạt tài sản của nhân dân?
Đây là bài nào vậy ? Lâu rồi ko học nên quên ?
* Chính sách thống trị của nhà Hán:
- Bóc lột nhân dân ta bằng hình thức: nộp thuế (nhất là thuế muối, sắt) và cống nạp các sản vật quý.
- Cho người Hán sang ở lẫn với nhân dân ta, bắt nhân dân ta theo phong tục Hán.
→ Âm mưu đồng hóa dân tộc ta.
15 + 15 = ?
Lạnh quá m.n :'<
Thứ 5 thi rồi mà chưa được tí j vào đầu ( năm nay chắc được học sinh ngu)
Cần người chúc
ngu quá
có gì liên quan không vậy bạn ? ._.
Giúp mikkkk ngu hóa quá mờ
Vì Cu không tác dụng được với dung dịch \(HCl\) nên chỉ có Fe tác dụng với \(HCl\) tạo chất khí.
Đổi \(V_{H_2}=448ml=0,448l\)
\(V_{ddHCl}=200ml=0,2l\)
Số mol khí \(H_2\)
\(n_{H_2}=\dfrac{V}{22,4}=\dfrac{0,448}{22,4}=0,02\left(mol\right)\)
\(PTHH:Fe+2HCl\rightarrow FeCl_2+H_2\)
0,02 0,04 0,02 0,02
\(m_{Fe}=n.M=0,02.56=1,12\left(g\right)\Rightarrow m_{Cu}=m_X-m_{Fe}=2,8-1,12=1,68\left(g\right)\)
Thành phần %
\(\%_{Fe}=\dfrac{m_{Fe}}{m_X}.100\%=\dfrac{1,12}{2,8}.100\%=40\%\)
\(\%_{Cu}=\dfrac{m_{Cu}}{m_X}.100\%=\dfrac{1,68}{2,8}.100\%=60\%\)
Nồng độ mol dung dịch \(HCl\) đã dùng:
\(C_{M_{HCl}}=\dfrac{n}{V_{dd}}=\dfrac{0,04}{0,2}=0,2\left(M\right)\)