Những câu hỏi liên quan
LP
Xem chi tiết
LP
24 tháng 12 2022 lúc 21:13

mong mn giúp tớ nha!

Bình luận (0)
H24
24 tháng 12 2022 lúc 21:15

1-B
2-B
3-B
4-D
5-A
6-D

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
DB
11 tháng 11 2021 lúc 14:06

3.D

4.C

Bình luận (4)
H24
Xem chi tiết
H24
19 tháng 12 2021 lúc 15:06

C

Bình luận (0)
H24
19 tháng 12 2021 lúc 15:06

C

Bình luận (0)
NT
19 tháng 12 2021 lúc 15:08

ChọnC

Bình luận (0)
PB
Xem chi tiết
CT
19 tháng 5 2017 lúc 13:04

Chọn C

Bình luận (0)
PB
Xem chi tiết
CT
1 tháng 4 2018 lúc 11:08

Đáp án C

Bình luận (0)
PB
Xem chi tiết
CT
3 tháng 10 2019 lúc 5:28

ĐÁP ÁN C

Bình luận (0)
ZN
25 tháng 12 2020 lúc 19:45

Gấp 7 lít lên 8 lần thì được số lít là :

7 x 8 = 56 ( lít )

Đ/s : 56 lít

Vậy chọn C . 56 lít 

Hok tốt

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
ST
Xem chi tiết
NT
28 tháng 7 2023 lúc 13:22

Chọn B

Bình luận (0)
AH
4 tháng 8 2023 lúc 9:06

Đáp án : B.32 lít

Bình luận (0)
NT
4 tháng 8 2023 lúc 16:57

B

Bình luận (0)
NK
Xem chi tiết
KS
4 tháng 5 2022 lúc 18:34

\(n_{CuO}=\dfrac{48}{80}=0,6\left(mol\right)\)

PTHH: CuO + H2 --to--> Cu + H2O

           0,6--->0,6

=> VH2 = 0,6.22,4 = 13,44 (l)

=> D

Bình luận (0)
NT
4 tháng 5 2022 lúc 18:34

\(n_{CuO}=\dfrac{48}{80}=0,6mol\)

\(CuO+H_2\rightarrow\left(t^o\right)Cu+H_2O\)

0,6        0,6                              ( mol )

\(V_{H_2}=0,6.22,4=13,44l\)

--> D

Sửa đề: thể tích khí hiđro phản ứng:v

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
HP
15 tháng 12 2021 lúc 19:13

 

Câu 13: Khối lượng của 44,8 lít khí H2 ở đktc là  A.1 gam.         B. 2 gam.       C. 3 gam.           D. 4 gam.

Câu 14: Thể tích của 3,2 gam khí oxi ở đktc là    A. 2,4 lít.          B. 2,24 lít.      C. 22,4 lít.       D. 4,48 lít.

Câu 15: Khối lượng của hỗn hợp khí gồm 1,5 mol O2 và 0,5 mol N2 là

A.    31 gam.            B. 38 gam.                 C. 55 gam.        D. 62 gam.

.Câu 16: Tỉ khối của khí A đối với khí H2 và N2 lần lượt là: 16; 1,143. Khí A là

A.    O2                 B. CH4.                        C. Cl2.                  D. CO2.

Câu 17: Cho các chất khí sau: CO2, O2, Cl2. Tỉ khối của các chất khí trên đối với khí H2 lần lượt là:

A.    22; 16; 35,5.                B. 22; 35,5; 16.          C. 22; 8; 17,5.                     D. 14; 8; 17,5.

Câu 18: Khí butan (C4H10) nặng hay nhẹ hơn không khí bao nhiêu lần?

A.    Khí butan nặng hơn không khí 1,68lần.                C. Khí butan nhẹ bằng 0,5 lần không khí.

B.     Khí butan nặng gấp 2 lần không khí.                    D. Khí butan nhẹ bằng 0,75 lần không khí.

Câu 19: Tỉ khối của khí B đối với khí oxi là 0,5 và tỉ khối của khí A đối với khí B là 2,125. Khối lượng mol của khí A là               A. 17 gam.         B. 31 gam.                  C. 34 gam.          D. 68 gam.

Câu 20: Khối lượng của hỗn hợp khí ở đktc gồm 11,2 lít khí H2 và 5,6 lít khí O2 là

A.    5 gam.          B. 8,5 gam.                    C. 9 gam.                   D. 16,8 gam.

Câu 21: Khối lượng mol trung bình của hỗn hợp khí gồm 0,5 mol CO2 và 1,5 mol O2 ở đktc là

A.    23 gam.                    B. 31 gam.             C. 35 gam.       D. 38 gam.

Bình luận (0)