Đun nóng dd chứa m g glucozơ với dd A g N O 3 / N H 3 thì thu được 16,2 Ag giá trị m là (H= 75%):
A. 21,6g
B. 18 g
C. 10,125g
D. số khác
Đun nóng dd chứa m g glucozơ với dd A g N O 3 / N H 3 thì thu được 32,4 g Ag .giá trị m là:
A. 21,6g
B. 108
C. 27
D. Số khác
n g l u c o z o = 1 2 . n A g = 1 2 . 32 , 4 108 = 0 , 15 m o l ⇒ m g l u c o z o = 0 , 15 . 180 = 27 g
⇒ Chọn C.
Đun nóng dung dịch chứa m gam glucozơ với dd A g N O 3 / N H 3 thì thu được 3,24g Ag. Giá trị m là (biết H= 45%):
A. 6g
B. 18 g
C. 5,4g
D. 13,5g
Đun nóng dung dịch chứa m gam glucozơ với dd A g N O 3 / N H 3 thì thu được 16,2g Ag. Giá trị m là (biết H= 75%):
A. 21,6g
B. 18 g
C. 10,125g
D. 13,5g
Đun nóng dd chứa 36g glucozơ với dd A g N O 3 / N H 3 thì khối lượng Ag thu đươc tối đa là:
A. 21,6g
B. 32,4
C. 19,8
D. 43.2
n A g t o i d a = 2 n g l u c o z o = 2 . 36 180 = 0 , 4 m o l
⇒ m A g t o i d a = 43 , 2 g
⇒ Chọn D.
có 6 ống nghiệm đánh số thứ tự từ 1 dến 6 chứa các dung dịch NaOH, (NH4)2SO4, Na2CO3, Ba(NO3)2, Pb(NO3)2, CaCl2. Hãy cho biết ống mang số nào đựng chất nào?Biết
a) dd (2) tạo kết tủa trắng với dd (1), (3), (4)
b) dd (5) tạo kết tủa trắng với dd (1), (3), (4)
c) dd (2) không tạo kết tủa với dd (5)
d) dd (1) không tạo kết tủa với dd (3), (4)
e) dd (6) không phản ứng với dd (5)
f) dd (5) được trung hòa bởi HCl
g) dd (3) tạo kết tủa với HCl và tan khi bị đun nóng
f, (5) được trung hoà bởi HCl nên (5) là NaOH.
g, (3) tạo kết tủa với HCl, tan kết tủa khi đun nóng nên (3) là Pb(NO3)2
d, (1) không tạo kết tủa với Pb(NO3)2 nên (1) là Ba(NO3)2. Ba(NO3)2 không tạo kết tủa với (4) nên (4) là CaCl2
a, (2) kết tủa trắng với Ba(NO3)2, Pb(NO3)2, CaCl2 nên (2) là (NH4)2SO4
=> (6) là Na2CO3
Đun nóng dd chứa m gam glucozơ với lượng dư dd AgNO3/NH3. Sau khi phản ứng xảy ra hoàn toàn, thu được 10,8 gam Ag. Giá trị của m là
A. 18,0.
B. 4,5.
C. 8,1.
D. 9,0.
Đun nóng dd chứa m gam glucozơ với lượng dư dd AgNO3/NH3. Sau khi phản ứng xảy ra hoàn toàn, thu được 10,8 gam Ag. Giá trị của m là
A. 18,0
B. 4,5
C. 8,1
D. 9,0
Dd X chứa KOH 0,2M và Ba(OH)2 0,1M, dd Y chứa H2SO4 0,25M và HCl 0,75M
a, Tính V dd X để trung hòa vừa đủ với 40ml dd Y và tính m\(\downarrow\)
b, Dùng Vml dd Y để hòa tan hoàn toàn m(g) CuOr tạo dd Z. Cho 12(g) Mg vào dd Z thu được 12,8(g) chất rắn. Tính m
cho hợp kim X gồm Ba, K. Hòa tân hoàn toàn 3,52 g X vào H2O đc dd B và khí C. Nếu cô cạn B đc 4,54 g cr. Nếu cho 2,626 g hỗn hợp A gồm (NH4)2CO3 và Na2CO3 vào dd B rồi đun nhẹ ta được dd D, kt E, khí F. tính m muối trong A biết m dd D giảm 4,382g so với tông m muối trong A và dd B