Những câu hỏi liên quan
TD
Xem chi tiết
H24
31 tháng 12 2021 lúc 20:58

-\(n_{O_2}=\dfrac{m_{O_2}}{M_{O_2}}=\dfrac{33,6}{22,4}=1,5\left(mol\right)\)

-Số phân tử khí oxi là:\(n.6.10^{23}=1,5.6.10^{23}=9.10^{23}\)

-\(m_{O_2}=n_{O_2}.M_{O_2}=1,5.32=48\left(g\right)\)

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
H24
25 tháng 12 2022 lúc 21:39

$n_{O_2} = \dfrac{67,2}{22,4} = 3(mol)$

Số phân tử $O_2 = 3.6.10^{23} = 18.10^{23}$ phân tử

$n_{O_2} = \dfrac{3,2}{32} = 0,1(mol) \Rightarrow n_{N_2} = 0,1.4 = 0,4(mol)$

$m_{N_2} = 0,4.28 = 11,2(gam)$

Bình luận (0)
DB
Xem chi tiết
MH
9 tháng 12 2021 lúc 19:48

\(n_{O_2}=\dfrac{V_{\left(đktc\right)}}{22,4}=\dfrac{67,2}{22,4}=3\left(mol\right)\)

Số phân tử khí oxi:

\(N=3.6.10^{23}=18.10^{23}\) (phân tử)

Khối lượng:

\(m_{O_2}=n.M=3.32=96g\)

Bình luận (1)
LN
Xem chi tiết
H24
15 tháng 12 2021 lúc 23:33

1) 

a) \(n_{O_2}=\dfrac{33,6}{22,4}=1,5\left(mol\right)\)

b) Số phân tử oxi = 1,5.6.1023 = 9.1023

c) \(m_{O_2}=1,5.32=48\left(g\right)\)

2) \(n_{O_2}=\dfrac{3,2}{32}=0,1\left(mol\right)\)

=> Số mol N2 cần lấy = 0,1.4 = 0,4 (mol)

=> mN2 = 0,4.28 = 11,2(g)

3)

nhh = 0,25 + 1,5 + 0,75 + 0,5 = 3 (mol)

=> Vhh = 3.22,4 = 67,2 (l)

Bình luận (0)
NG
Xem chi tiết
NL
16 tháng 2 2021 lúc 23:14

\(n_{O_2}=\dfrac{3.10^{24}}{6.10^{23}}=5\left(mol\right)\)

\(\rightarrow V_{O_2}=5.22,4=112\left(l\right)\)

Bình luận (0)
PT
16 tháng 2 2021 lúc 23:57

112 lít

Bình luận (0)
TK
Xem chi tiết
NN
3 tháng 3 2021 lúc 7:14

a,số mol phân tử oxi là 1.5 / 6 =0,25 mol

b, có khối lượng là 0,25 . 32 =8 g

c, có thể tích là 0,25 . 22,4 =5,6 lit =5600 ml

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
HG
Xem chi tiết
NT
17 tháng 3 2022 lúc 15:14

a.\(n_{CO_2}=\dfrac{3.10^{23}}{6.10^{23}}=0,5mol\)

\(m_{CO_2}=0,5.44=22g\)

\(V_{CO_2}=0,5.22,4=11,2l\)

b.1 ng.tử Cacbon, 2 ng.tử Oxi

Bình luận (0)
NM
17 tháng 3 2022 lúc 15:15

a ) có   3.1023 : 6.1023 = 0,5 (mol) CO2
=> CO2 = 0,5 . 44=22(g)
=>  VCO2 = 0,5 . 22,4 = 11,2 (l) 
=> có 1 nguyên tử C và 2 nguyên tử O2

Bình luận (0)
MN
Xem chi tiết
H24
17 tháng 12 2021 lúc 15:01

\(n_{O_2}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\)

=> Số phân tử O2 = 0,2.6.1023 = 1,2.1023

Bình luận (0)
HP
17 tháng 12 2021 lúc 15:02

Ta có: \(n_{O_2}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\)

Vậy số phân tử của O2 là: \(0,2.6.10^{23}=1,2.10^{23}\left(phân,tử\right)\)

Bình luận (0)
LK
Xem chi tiết
ND
26 tháng 7 2021 lúc 15:35

a) nO2= (3,01.1024)/(6,02.1023)=5(mol)

b) mO2=5.32=160(g)

c) V(O2,đktc)=5.22,4=112(l)

Bình luận (0)
TA
Xem chi tiết
IM
24 tháng 11 2016 lúc 17:35

a)

Số mol oxi là :

16 : 1 = 16 ( mol )

b)

Số phân tử oxi là :

16 . 6 . 1023 = 96 . 1023 ( phân tử oxi )

c)

Số lít oxi là :

16 . 22 , 4 = 358.4 ( lít )

Bình luận (0)