Những câu hỏi liên quan
CN
Xem chi tiết
H24
12 tháng 5 2021 lúc 13:44

`2/3` tấn `1/2` kg=4003/6kg`

Vì 1 tấn =1000kg

Bình luận (1)
TL
Xem chi tiết
SH
26 tháng 3 2022 lúc 20:49

<

=

=

<

Bình luận (1)
H24
26 tháng 3 2022 lúc 20:50

<

=

=

<

Bình luận (0)
NN
26 tháng 3 2022 lúc 20:50

<
>
=
<

Bình luận (0)
NA
Xem chi tiết
LS
17 tháng 3 2022 lúc 21:49

750

Bình luận (0)
H24
17 tháng 3 2022 lúc 21:49

750

Bình luận (0)
H24
17 tháng 3 2022 lúc 21:50

750

Bình luận (0)
PA
Xem chi tiết
H24
12 tháng 1 2023 lúc 20:06

Bài 1:
\(12:1,25:0,08\)
\(=1200:125\times12,5\)
\(=\dfrac{1200\times12,5}{125}\)
\(=1200\times\dfrac{1}{10}\)
\(=120\)
\(---------\)
\(\left(82,6\times4,5\right):41,3\)
\(=\left(82,6:41,3\right)\times4,5\)
\(=2\times4,5\)
\(=9\)
Bài 2:
1l dầu hỏa cân nặng:
\(4,94:6,5=0,76\left(kg\right)\)
Nếu chúng cân nặng 7,22 kg thì có:
\(7,22:0,76=9,5\left(l\right)\)

Bình luận (3)
VN
12 tháng 1 2023 lúc 20:09

Bài 1 : 

\(12:1,25:0,08\)

\(=9,6:0,08\)

\(=120\)

--------------------

\(\left(82,6\times4,5\right):41,3\)

\(=371,7:41,3\)

\(=9\)

Bài 2 : 

Số lít dầu 1 lít dầu cân nặng là : 

\(4,94:6,5=0,76\left(kg\right)\)

Số lít dầu nếu chúng cân nặng 7,22kg là : 

\(7,22:0,76=9,5\left(l\right)\)

Bình luận (5)
UU
12 tháng 1 2023 lúc 20:14

Bài 1:

 12 : 1,25 : 0,08                                            ( 82,6 x 4,5 ) : 41,3           

= 12 : ( 1,25 x 0,08 )                                 = ( 82,6 : 41,3 ) x 4,5 

= 12 : 0,1 = 120                                        = 2 x 4,5 = 9

Bài 2: 

      1l dầu hỏa nặng số kg là :

            4,94 : 6,5 = 0,76 (kg)

      Có số l dầu hỏa nếu chúng cân nặng 7,22 kg là:

            7,22 : 0,76 = 9,5 (l)

                    Đáp số: 9,5l dầu hỏa

 

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
NT
29 tháng 12 2021 lúc 20:09

a: \(=2000235\)

c: =5200

Bình luận (0)
DV
29 tháng 12 2021 lúc 20:19

a)2000235\(m^2\)

b)12km2 50600m2

c)5200kg

Bình luận (0)
H24
29 tháng 12 2021 lúc 20:37

a 2000235m2

b 12km2 50600m2

c 5200kg

Bình luận (0)
NH
Xem chi tiết
TC
6 tháng 5 2022 lúc 22:51

500g = 0,5 kg

1,5 l =1,5kg

nhiệt lg khi đui sôi ấm nhôm là

\(Q=m.c.\Delta t=0,5.880.75=33000J\)

nhiệt lượng của nc

\(Q=m.c.\Delta t=1,5.4200.75=472500J\)

nhiệt lượng cần thiết để đun sôi 1 siêu nước bằng nhôm  là:

\(Q_{nước}+Q_{ấm}=33000+472500=505500J\)

 

Bình luận (0)
TC
6 tháng 5 2022 lúc 22:51

500g = 0,5 kg

1,5 l =1,5kg

nhiệt lg khi đui sôi ấm nhôm là

\(Q=m.c.\Delta t=0,5.880.75=33000J\)

nhiệt lượng cần thiết để đun sôi 1 siêu nước bằng nhôm  là:

\(Q_{nước}+Q_{ấm}=33000+472500=505500J\)

nhiệt lượng của nc

\(Q=m.c.\Delta t=1,5.4200.75=472500J\)

 

Bình luận (0)
KV
Xem chi tiết
H24
2 tháng 5 2022 lúc 21:46

1560

Bình luận (0)
IK
2 tháng 5 2022 lúc 21:46

1560 kg

Bình luận (0)
PV
2 tháng 5 2022 lúc 21:46

1560kg

Bình luận (0)
VT
Xem chi tiết
PL
26 tháng 1 2016 lúc 18:53

con khùngleuleu

Bình luận (0)
H24
26 tháng 1 2016 lúc 21:07

Hỏi đáp Vật lý

Bình luận (0)
TU
30 tháng 1 2016 lúc 21:08

gồm nhiều ròng rọc lắm đâyha

Bình luận (0)
VD
Xem chi tiết
NK
27 tháng 12 2020 lúc 11:09

\(k=100N/m\\ \Delta l=10cm=0,1m\)

Trọng lương vật treo vào:

\(P=F_{đh}=k.\Delta l=100.0,1=10\left(N\right)\)

Bình luận (0)
H24
27 tháng 12 2020 lúc 11:13

 Tóm tắt:

k = 100N/m

l = 10cm = 0,1m

P = ?

Giải:

Khi treo vật vào lò xo thì tại vị trí cân bằng thì độ lớn của lực đàn hồi bằng với trọng lượng của vật => Fđàn hồi = P 

Trọng lượng của vật:

P = k.Δl = 100.0,1 = 10N

Bình luận (0)