Những câu hỏi liên quan
TN
Xem chi tiết
HD
19 tháng 12 2016 lúc 21:32

+ Khối lượng của 0,5 mol oxi: mO2 = 0,5 x 32 = 16 (gam)

+ Khối lượng của 0,5 mol đồng: mCu = 0,5 x 64 = 32 (gam)

Bình luận (0)
DN
19 tháng 12 2016 lúc 21:40

mO2 = 0,5.32 = 16 (g)

mCu = 0,5.64 = 32 (g)

Bình luận (0)
HH
19 tháng 12 2016 lúc 22:13

ta có nO=0.5(mol)

và nCu=0.5(mol)

mà lại có MO=16(g/mol)

MCu=64(g/mol)

ADCT chuyển đổi giữa số mol và thể tích có

mO=nO*MO=0.5*16=8(g)

mCu=nCu*MCu=0.5*64=32(g)

vậy klg của 0.5 mol O là 8g

klg của 0.5 g Cu là 32g

Bình luận (0)
NB
Xem chi tiết
GD

\(m_{O_2}=0,15.32=4,8\left(g\right)\\ m_{CO_2}=0,5.44=22\left(g\right)\)

Bình luận (1)
NN
Xem chi tiết
NS
28 tháng 11 2018 lúc 2:11

Bình luận (0)
MA
Xem chi tiết
GD

\(m_{O_2}=0,5.32=16\left(g\right)\\ n_C=\dfrac{6}{12}=0,5\left(mol\right)\\ 3.C.192\left(g\right)\\n_{N_2}=\dfrac{11,2}{22,4}=0,5\left(mol\right)\\ V_{Cl_2\left(\text{đ}ktc\right)}=0,05.22,4=1,12\left(l\right)\\ 3.b.4,48\left(l\text{í}t\right) \)

Bình luận (0)
TP
1 tháng 12 2021 lúc 23:21

 2. Tính số mol của 6g cacbon C ? 

\(n_C=\dfrac{6}{12}=0,5\left(mol\right)\)

3. Tính khối lượng của 1,2 mol CuSO4 ?

a/ 180g

b/ 190g

c/ 192g 

\(m_{CuSO_4}=1,2.160=192\left(g\right)\)

1. Tính số mol của 11,2 lít khí nitơ N2 ở đktc ?

\(n_{N_2}=\dfrac{11,2}{22,4}=0,5\left(mol\right)\)

2. Tính thể tích ở đktc của 0,05 mol khí clo Cl2 ?

\(V_{Cl_2}=0,05,22,4=1,12\left(l\right)\)

3. Thể tích của 0,2 mol khí nitơ ở đktc là bao nhiêu?

a/ 3,36 lit

b/ 4,48 lít

\(V_{N_2}=0,2.22,4=4,48\left(l\right)\)

c/ 5,6 lít

Bình luận (0)
NP
Xem chi tiết
VT
15 tháng 9 2016 lúc 11:13

a) Vhh = 112 (l)
b) mO₂ = 48 (g)
mN₂ = 70 (g)
mCO₂ = 22 (g)
mSO₂ = 32 (g)
→ mhh = 172 (g)

Bình luận (1)
NN
Xem chi tiết
NS
18 tháng 1 2018 lúc 9:51

a) mN = 0,5 .14 = 7g.

mCl = 0,1 .35.5 = 3.55g

mO = 3.16 = 48g.

b) mN2 = 0,5 .28 = 14g.

mCl2 = 0,1 .71 = 7,1g

mO2 = 3.32 =96g

c) mFe = 0,1 .56 =5,6g mCu = 2,15.64 = 137,6g

mH2SO4 = 0,8.98 = 78,4g.

mCuSO4 = 0,5 .160 = 80g

Bình luận (0)
YY
Xem chi tiết
YY
28 tháng 3 2021 lúc 22:14

mn giúp mình vs

 

Bình luận (0)
LA
28 tháng 3 2021 lúc 22:17

Lượng oxi bị hao hụt là bao nhiêu bạn nhỉ?

Bình luận (3)
LA
28 tháng 4 2021 lúc 19:19

undefined

Bình luận (0)
TD
Xem chi tiết
H24
26 tháng 2 2022 lúc 11:38

a) \(M_{axit.malic}=\dfrac{67}{0,5}=134\left(g/mol\right)\)

b) \(d_{axit.malic/H_2}=\dfrac{134}{2}=67\)

c) \(m_C:m_H:m_O=35,82\%:4,48\%:59,7\%\)

=> \(n_C:n_H:n_O=\dfrac{35,82}{12}:\dfrac{4,48}{1}:\dfrac{59,7}{16}=4:6:5\)

=> CTPT: (C4H6O5)n 

Mà M = 134

=> n = 1

=> CTPT: C4H6O5

d) Gọi số mol (NH2)2CO là a (mol)

=> nH = 4a (mol) (1)

\(n_{C_4H_6O_5}=\dfrac{40,2}{134}=0,3\left(mol\right)\)

=> nH = 1,8 (mol) (2)

(1)(2) => a = 0,45 (mol)

=> \(m_{\left(NH_2\right)_2CO}=0,45.60=27\left(g\right)\)

Bình luận (0)
TS
Xem chi tiết
ND
29 tháng 8 2021 lúc 19:40

\(d_{\dfrac{B}{O_2}}=0,5\\ \Leftrightarrow\dfrac{M_B}{M_{O_2}}=0,5\\ \Rightarrow M_B=M_{O_2}.0,5=32.0,5=16\left(\dfrac{g}{mol}\right)\\ d_{\dfrac{A}{B}}=2,125\\ \Leftrightarrow\dfrac{M_A}{M_B}=2,125\\ \Rightarrow M_A=2,125.M_B=2,125.16=34\left(\dfrac{g}{mol}\right)\)

Em coi xem có chỗ nào không hiểu hỏi lại nha! 

Bình luận (0)
DD
29 tháng 8 2021 lúc 19:59

undefined

Bình luận (0)