Bài 9. Tính chất hóa học của muối

PN

Trộn V lít dung dịch KCl 0,6M với 400ml dung dịch KCl 0,2M để được dung dịch KCl 0,5M. Tính V

NN
15 tháng 8 2018 lúc 16:27

nKCl (1) = 0,6V (mol), nKCl (2) = 0,08 (mol)

V dung dịch sau = V + 0,4 (lit)

-> nKCl sau = 0,5(V+0,4)

-> 0,6V + 0,08 = 0,5(V+0,4)

-> V = 1,2(lit)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NQ
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
II
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
AJ
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết