PA

Những câu hỏi liên quan
H24
Xem chi tiết
H24
30 tháng 6 2021 lúc 16:27

25. The children are going to school on foot now

28. How much does a bottle of cooking oil cost?

Bình luận (1)
LT
30 tháng 6 2021 lúc 16:28

24. is in front of the supermarket.

25. walk to school now.

26. is taller than Nam.

27. don't we go camping in Suoi Mo?

28. a bottle of cooking oil cost?

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
DH
11 tháng 6 2021 lúc 15:44

1 D

2 C

3 D

Bình luận (1)
VV
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết
NT
10 tháng 3 2022 lúc 21:34

Thời gian đi là 7h15'-5h10'+15'=2h20'=7/3(h)

Vận tốc là 88:7/3=264/7(km/h)

Bình luận (0)
LA
Xem chi tiết
ND
24 tháng 8 2021 lúc 21:26

\(a.n_{Al_2O_3}=\dfrac{10,2}{102}=0,1\left(mol\right)\\ PTHH:Al_2O_3+6HCl\rightarrow2AlCl_3+3H_2O\\ 0,1...........0,6..........0,2.......0,3\left(mol\right)\\ b,m_{AlCl_3}=0,2.133,5=26,7\left(g\right)\\ c.m_{ddsau}=10,2+400=410,2\left(g\right)\\ d.C\%_{ddAlCl_3}=\dfrac{26,7}{410,2}.100\approx6,509\%\)

Bình luận (2)
NT
24 tháng 8 2021 lúc 21:28

Bài 3 : 

                                   Số  mol của nhôm oxit

                                 nAl2O3 = \(\dfrac{m_{Al2O3}}{M_{Al2O3}}=\dfrac{10,2}{102}=0,1\left(mol\right)\)

Pt :                      Al2O3 + 3H2SO4 → Al2(SO4)3 + 3H2O\(|\)

                             1              3                  1                3

                            0,1          0,3                0,1

a)                                      Số mol của axit sunfuric

                                      nH2SO4 = \(\dfrac{0,1.3}{1}=0,3\left(mol\right)\)

                                       Khối lượng của axit sunfuric

                                      mH2SO4 = nH2SO4 . MH2SO4

                                                    = 0,3 . 98

                                                     = 29,4 (g)

                      Nồng độ phần trăm của dung dịch axit sunfuric

                          C0/0H2SO4 = \(\dfrac{m_{ct}.100}{m_{dd}}=\dfrac{29,4.100}{400}=7,35\)0/0

b)                           Số mol của muối nhôm sunfat

                              nAl2(SO4)3 = \(\dfrac{0,3.1}{3}=0,1\left(mol\right)\)

                              Khối lượng của nhôm sunfat

                         mAl2(SO4)3 = nAl2(SO4)3 . MAl2(SO4)3

                                           = 0,1 . 342

                                          = 34,2 (g)

c)                        Khối lượng của dung dịch sau phản ứng

                        mdung dịch sau phản ứng = mAl2O3 + mH2SO4

                                                            = 10,2 + 400

                                                             = 410,2 (g)

 d)                     Nồng độ phần trăm của muối nhôm sunfat

                         C0/0Al2(SO4)3 = \(\dfrac{m_{ct}.100}{m_{dd}}=\dfrac{34,2.100}{410,2}=8,34\)0/0

  Chúc bạn học tốt

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NT
3 tháng 11 2021 lúc 20:13

a: \(=3-2\sqrt{2}+3+2\sqrt{2}=6\)

b: \(=\sqrt{5}-\sqrt{2}-\sqrt{5}-\sqrt{2}=-2\sqrt{2}\)

Bình luận (0)
NM
3 tháng 11 2021 lúc 20:19

\(a,=3-2\sqrt{2}+3+2\sqrt{2}=6\\ b,=5-2\sqrt{6}-5-2\sqrt{6}=-4\sqrt{6}\\ c,=2-\sqrt{3}+\sqrt{3}-1=1\\ d,=3+\sqrt{2}-\sqrt{2}+1=4\\ e,=\sqrt{\left(\sqrt{5}-\sqrt{2}\right)^2}-\sqrt{\left(\sqrt{5}+\sqrt{2}\right)^2}=\sqrt{5}-\sqrt{2}-\sqrt{5}-\sqrt{2}=-2\sqrt{2}\\ f,=\sqrt{\left(\sqrt{3}-1\right)^2}+\sqrt{\left(\sqrt{3}+1\right)^2}=\sqrt{3}-1+\sqrt{3}+1=2\sqrt{3}\\ g,=\sqrt{\left(2+2\sqrt{5}\right)^2}+\sqrt{\left(\sqrt{5}-2\right)^2}=2+2\sqrt{5}+\sqrt{5}-2=3\sqrt{5}-4\left(đáp.số.đã.cho.sai\right)\\ h,=\sqrt{\left(3-2\sqrt{2}\right)^2}+\sqrt{\left(2\sqrt{2}+1\right)^2}=3-2\sqrt{2}+2\sqrt{2}+1=4\)

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết