Những câu hỏi liên quan
MB
Xem chi tiết
MP
15 tháng 12 2023 lúc 22:18

TT

\(U_{bếpđiện}=220V\)

\(P\left(hoa\right)_{bếpđiện}=600W\)

\(U_{quạtđiện}=220V\)

\(P\left(hoa\right)_{quạtđiện}=4.110=440W\)

\(U_{bóngđèn}=220V\)

\(P\left(hoa\right)_{bóngđèn}=6.100=600W\)

\(t_{đèn}=6h\)

\(t_{quạt}=10h\)

\(t_{bếp}=4h\)

\(a.I=A\)

\(b.A=?Wh\)

tiền điện = ? đồng

Giải

a. Cường độ dòng điện chạy qua mỗi dụng cụ là:
\(P\left(hoa\right)_{bếpđiện}=U.I\Rightarrow I_{bếpđiện}=\dfrac{U}{P\left(hoa\right)}=\dfrac{220}{600}\approx0,4A\)

\(P\left(hoa\right)_{quạtđiện}=U.I\Rightarrow I_{bếpđiện}=\dfrac{U}{P\left(hoa\right)}=\dfrac{220}{440}=0,5A\)

\(P\left(hoa\right)_{đèn}=U.I\Rightarrow I_{đèn}=\dfrac{U}{P\left(hoa\right)}=\dfrac{220}{600}=0,4A\)

b. Điện năng tiêu thụ trong 1 tháng là:
\(A_{bếpđiện}=P\left(hoa\right).t=600.4=2400Wh=2,4kWh\)

\(A_{quạt}=P\left(hoa\right).t=440.10=4400Wh=4,4kWh\)

\(A_{đèn}=P\left(hoa\right).t=600.6=1200Wh=1,2kWh\)

\(A=A_{bếpđiện}+A_{quạt}+A_{đèn}=2,4+4,4+1,2=8kWh\)

Tiền điện tháng 1 là:

\(8.2400=19200đồng\)

Bình luận (0)
DN
Xem chi tiết
TH
20 tháng 1 2017 lúc 20:10

2/

-điện năng bếp điện tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=600=4=2400Kj=2,4KWh

-điện năng 4 quạt điện tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=110.10.4=4400Kj=4,4KWh

-điện năng 6 bóng đèn tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=100.6.6=3600Kj=3,6KWh

-điện năng tiêu thụ trong một tháng của ba loại dụng cụ trên:=(4,4+3,6+2,4)30=312KWh

-tiền điện phải trả:312.800=249000đ

Bình luận (2)
LO
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NB
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NK
13 tháng 12 2019 lúc 10:23

Tóm tắt:

\(U=220V\)

\(P_1=600W\)

\(t_1=4h=14400s\)

\(P_2=110W\)

\(t_2=10h=36000s\)

\(P_3=100W\)

\(t_3=6h=21600s\)

Giải:

a) Từ công thức \(P=U.I\)

\(\Rightarrow I=\frac{P}{U}\)

Cường độ dòng điện đi qua bếp điện:

\(I_1=\frac{P_1}{U}=\frac{600}{220}=2,72\left(A\right)\)

Cường độ dòng điện đi qua quạt điện:

\(I_2=\frac{P_2}{U}=\frac{110}{220}=0,5\left(A\right)\)

Cường độ dòng điện đi qua bóng đèn:

\(I_3=\frac{P_3}{U}=\frac{100}{220}=0,45\left(A\right)\)

b) Thời gian hoạt động của bếp điện trong 1 tháng:

\(t_1'=30.14400=432000\left(s\right)\)

Điện năng tiêu thụ của bếp điện trong 1 tháng:

\(A_1=P_1.t'_1=600.432000=259200000\left(J\right)\)

Thời gian hoạt động của quạt điện trong 1 tháng:

\(t'_2=30.36000=1080000\left(s\right)\)

Điện năng tiêu thụ của 1 quạt điện trong 1 tháng:

\(A'_2=P_2.t'_2=110.1080000=118800000\left(J\right)\)

Điện năng tiêu thụ của 4 quạt điện trong 1 tháng:

\(A_2=4A'_2=4.118800000=475200000\left(J\right)\)

Thời gian hoạt động của bóng đèn trong 1 tháng:

\(t'_3=30.21600=648000\left(s\right)\)

Điện năng tiêu thụ của 1 bóng đèn trong 1 tháng:

\(A'_3=P_3.t'_3=100.648000=64800000\left(J\right)\)

Điện năng tiêu thụ của 6 bóng đèn trong 1 tháng:

\(A_3=6A'_3=6.64800000=388800000\left(J\right)\)

Tổng điện năng tiêu thụ

\(A=A_1+A_2+A_3=259200000+475200000+388800000=1123200000\left(J\right)=312\left(kWh\right)\)

Số tiền trả \(=1284.312=400608\left(đồng\right)\)

Em ko chắc đâu nha

buithianhtho phynit kiểm tra giúp em

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
BT
13 tháng 12 2019 lúc 12:36
https://i.imgur.com/tmJHYco.jpg
Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
Vy
Xem chi tiết