450m/phút=.......m/s
Một tên lửa khối lượng 70 tấn đang bay với vận tốc 200 m/s đối với trái đất thì tức thời phụt ra lượng khí có khối lượng 5 tấn với vận tốc 450m/s đối với tên lửa. Xác định vận tốc tên lửa sau khi phút khí ra đối với trái đất.
Theo định luật bảo toàn động lượng ta có:
Một người đi bộ trong 5 phút và được 450m. Hỏi trong 8 phút người đó đi được bao nhiêu m ( quãng đường đi được trong mỗi phút đều như nhau? )
Quãng đường người đó đi trong 1 phút là:
450 : 5 = 90 (m)
Quãng đường người đó đi dược trong 8 phút là:
90 x 8 = 720 (m)
Đáp số: 720 m
Vận tốc người đó là:
450 : 5 = 90 (m/phút)
Trong 8 phút, người đó đi được là:
90 x 8 = 720 (m)
Đáp số: 720m
Nam đi bộ cứ 5 phút thì được 450m. Hỏi sau 1 giờ 40 phút Nam đi được đoạn đường bao nhiêu km?
Đổi: 5 phút = 300 giây
Mỗi giây nam đi được số mét là:
\(450:300=1,5\left(m\right)\)
Đổi: 1 giờ 40 phút = 6000 giây
Trong 1 giờ 40 phút Nam đi được:
\(1,5\times6000=9000\left(m\right)\)
Đáp số: ...
Đổi: 5 phút = 300 giây
Mỗi giây nam đi được số mét là:
450:300=1,5(m)450:300=1,5(�)
Đổi: 1 giờ 40 phút = 6000 giây
Trong 1 giờ 40 phút Nam đi được:
1,5×6000=9000(m)1,5×6000=9000(�)
Đáp số: ...
AN ĐI HỌC LÚC 6 GIỜ 30 PHÚT DỰ DỊNH ĐẾN LỚP LÚC 7 GIỜ 15 PHUT DI ĐƯỢC 450M AN QUAY LẠI LẤY QUYỂN VỞ ĐỂ QUÊN RỒI TRỞ LẠI LỚP NGAY. DO VẬY AN ĐẾN LÚC 7 GIỜ 30 PHÚT. TÍNH VẬN TỐC CỦA AN BẰNG M/PHÚT ; KM/GIỜ ?
đổi các đơn vị sau ra km/h hoặc m/s
a) 5m/s b) 15m/s c) 72km/h d) 450m/phút
Ta có :
a ) 5m/s = 1/200 km/ 1/3600 h = 18 km/h
b ) 15m/s = 3/200 km/ 1/3600 h = 54 km/h
c ) 72km/h = 72000 m/ 3600 s = 20 m/s
d ) 450m/phút = 9/20 km/ 1/60 h = 27 km/h
= 450m/ 60 s = 7,5 m/s
Một người đi xe đạp qua chiếc cầu dài 450m trong 2 phút. Tính vận tốc
vận tốc của người đi xe đap là:
450:2=225(m/phút)
Đ/S:225 m/phút
ủng hộ và kết bạn với mk nhé
vận tốc của người đó là
450:2=225[m/phút]
đ/s:225 m/phút
lúc 10h một ô tô chuyển động thẳng đều từ A đến B với vận tốc 10m/s.Một phút sau xe 2 đi từ A đến B với vận tốc 5m/s cho AB=900m
a)Xác định vị trí mà 2 xe gặp nhau
b)Hai xe cách nhau 450m ở thời điểm nào
Một người đi bộ đi được trung bình 75m trong 1 phút. Tính ra vận tốc của người đó là
A. 450m/phút
B. 4,5 km/giờ
C. 4,5m/giờ
D. 45km/giờ
Một con rái cá có thể bơi với vận tốc 450m/phút. Tính thời gian con rái cá bơi 6,75 km.
bài giải
Đổi 6,75 km = 6750 m
Thời gian con rái cá bơi là :
6750 : 450 = 15 ( phút )
Đáp số : 15 phút
Đổi 6,75 km = 6750m
Thời gian rái cá bơi 6,75 km là
6750 : 450 = 15 ( phút )
Đáp số : 15 phút