Những câu hỏi liên quan
DN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CP
26 tháng 10 2015 lúc 19:29

y=1/10*(3+18/99)

y=1/10*35/11

y=7/22

->22*y=22*7/22=7

Vay 22*y=7

Bình luận (0)
TL
Xem chi tiết
UN
9 tháng 11 2015 lúc 19:36

7           

Bình luận (0)
NQ
26 tháng 1 2016 lúc 20:25

=10 nha bạn

chắc chắn 100% luôn 

ko tin thì thử lại là biết

Bình luận (0)
HK
Xem chi tiết
LK
13 tháng 11 2016 lúc 22:40

y=0,3(18) =>1000y=318,(18) và 10y=3,(18)

=>990y=318,(18)-3,(18)=315

=>y=7/22

vậy 22y+3=22.7/22+3=7+3=10

Bình luận (0)
AT
13 tháng 11 2016 lúc 22:45

Nếu y = 0,3(18)

\(\Rightarrow\) y = \(\frac{318-3}{990}\)

\(\Rightarrow\) y = \(\frac{315}{990}\) = \(\frac{7}{22}\)

thì 22 . y + 3 = 22 . \(\frac{7}{22}\) + 3 = 7 + 3 = 10

Bình luận (1)
TT
13 tháng 11 2016 lúc 21:04

Nếu tính = máy tính thì kết quả = 121,8

Bình luận (1)
BG
Xem chi tiết
RL
31 tháng 10 2015 lúc 20:49

y=0,3(18)=7/22

=>22y=7

Bình luận (0)
NT
Xem chi tiết
NH
23 tháng 8 2017 lúc 15:28

Y=1/10*(3+18/99)

Y=1/10*35/11

Y=7/22

->22*y=22*7/22=7

Vay 22*y=7

Bình luận (0)
DT
Xem chi tiết
H24
9 tháng 1 2016 lúc 9:05

90

nho tick cho nha!

Bình luận (0)
PN
9 tháng 1 2016 lúc 9:05

​Nếu y = 3 thì : 96 - 18 : y = 96 - 18 : 3 = 96 - 6 = 90

Bình luận (0)
HJ
9 tháng 1 2016 lúc 9:09

TA Có: y=3

=>96-18:y=96-18:3=96-6=90

tick cho mk nha!!!!

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
5 tháng 9 2019 lúc 12:36

Đáp án D

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
1 tháng 9 2018 lúc 14:17

Chọn đáp án A

 Đặt số mol CO2 và H2O tạo thành lần lượt là x,y.

Sản phẩm cháy + Ba(OH)2 dư:  = 197 x − 44 x + 18 y = 107 , 82   g

Sản phẩm cháy + Ca(OH)2 dư:  = 100 x – 44 x + 18 y = 36 , 04   g

⇒ x = 0 , 74 y = 0 , 3

Số nguyên tử C trung bình  0 , 74 0 , 3 = 2 , 47

 X,Y có 2 và 3 nguyên tử C.

Đặt số mol của chất có 2 nguyên tử C là a, chất có 3 nguyên tử C là b

⇒ a + b = 0 , 3 2 a + 3 b = 0 , 74 ⇒ a = 0 , 16 b = 0 , 14

Đặt số nguyên tử H của chất có 2 nguyên tử C là H1, chất có 3 nguyên tử C là H2

0,16 H1 + 0,14 H2 = 2.0,3 = 0,6

H1 = 2, H2 = 2 Þ Hiđrocabon là C2H2, anđehit C3H2O (CTCT:  C H ≡ C − C H O )

n H 2 = 2 a + 3 b = 0 , 74   m o l ⇒ m H 2 = 1 , 48 g

Bình luận (0)