giúp e bài 3 với
Giúp e 3 bài này gấp với ạ. Phiền mn giúp e với ạ. E cảm ơn
bạn đăng tách ra tầm 10 câu mỗi lần đăng nha, chứ dài ntnay ngại làm lắm~
giúp e bài này với ạ. e cảm ơn<3
Làm giúp e bài 3 với ạ. E cảm ơn ạ
Câu 3:
a: Số học sinh của lớp là:
4+15+20+10+1=50 bạn
\(\%Xs=\dfrac{4}{50}=8\%\)
%Tốt=15/50=30%
%Khá=20/50=40%
%Đạt=10/50=20%
%Chưa đạt=1/50=2%
b:
giúp e bài này với ạ. e cảm ơn nhiều ạ :3
a: \(P=\dfrac{8}{x\left(x+4\right)}+\dfrac{5x}{x\left(x+4\right)}-\dfrac{2x+8}{x\left(x+4\right)}=\dfrac{8+5x-2x-8}{x\left(x+4\right)}=\dfrac{3}{x+4}\)
b: Thay x=1/2 vào P, ta được:
P=3:9/2=3x2/9=6/9=2/3
Với khác 0 ; x khác 4
\(P=\dfrac{8+5x-2x-8}{x\left(x+4\right)}=\dfrac{3x}{x\left(x+4\right)}=\dfrac{3}{x+4}\)
Thay x = 1/2 vào P ta được \(\dfrac{3}{\dfrac{1}{2}+4}=\dfrac{3}{\dfrac{9}{2}}=3:\dfrac{9}{2}=\dfrac{2}{3}\)
giúp e giải bài này với ạ e cảm ơn nhiều :3
Giúp e bài 3 với ạ "(((
Tọa độ giao điểm là:
\(\left\{{}\begin{matrix}-x^2=3x-4\\y=-x^2\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}x^2=-3x+4\\y=-x^2\end{matrix}\right.\)
\(\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}x^2+3x-4=0\\y=-x^2\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}\left(x+4\right)\left(x-1\right)=0\\y=-x^2\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left(x,y\right)\in\left\{\left(-4;-16\right);\left(1;-1\right)\right\}\)
giúp e 3 bài với mn
giúp e với, b 3,4 luôn ạ, lm cho e bài 3 trc ↑
giúp, đây ko phải thi nhoa, giải chi tiết mới tick
3.Chiều rộng là:
90x3/5=54(m)
Chu vi là:
(90+54)x2=288(m)
Diện tích là:
90x54=4860(m2)
ĐS:...
Câu 3 : lười làm
Câu 4: \(\left(\dfrac{3}{5}\times\dfrac{5}{3}\right)\times\left(\dfrac{5}{6}\times\dfrac{6}{5}\right)\times\dfrac{3}{4}=1\times1\times\dfrac{3}{4}=\dfrac{3}{4}\)
Ai giải giúp e 3 bài này với ạ :3
Câu 4 :
\(a) 2KClO_3 \xrightarrow{t^o,MnO_2} 2KCl + 3O_2\\ b) n_{O_2} = \dfrac{3,36}{22,4} = 0,15(mol)\\ n_{KClO_3} = \dfrac{2}{3}n_{O_2} = 0,1(mol)\\ m_{KClO_3} = 0,1.122,5 = 12,25(gam)\\ c) CH_4 + 2O_2 \xrightarrow{t^o} CO_2 + 2H_2O\\ V_{CH_4} = \dfrac{1}{2}V_{O_2} = 1,68(lít)\)
Câu 6 :
\(2KClO_3 \xrightarrow{t^o} 2KCl +3 O_2\\ a) n_{O_2} = \dfrac{36}{32} = 1,125(mol)\\ n_{KClO_3}= \dfrac{2}{3}n_{O_2} =0,75(mol)\\ m_{KClO_3} = 0,75.122,5 = 91,875(gam)\\ b) n_{O_2} = \dfrac{33,6}{22,4} = 1,5(mol)\\ n_{KClO_3} = \dfrac{2}{3}n_{O_2} = 1(mol)\\ m_{KClO_3} = 1.122,5 = 122,5(gam)\)