Những câu hỏi liên quan
TT
Xem chi tiết
NT
27 tháng 6 2023 lúc 23:45

 

4:

a: Xét ΔADH vuông tại D và ΔHEA vuông tại E có

AH chung

góc HAD=góc AHE

=>ΔADH=ΔHEA

=>DH=EA

b: góc ADH=góc AEH=góc DAE=90 độ

=>ADHE là hình chữ nhật

mà AH cắt DE tại I

nên IA=IH=ID=IE

c: ADHE là hình chữ nhật
=>góc ADE=góc AHE

mà góc AHE=góc ACB

nên góc ADE=góc ACB

Bình luận (0)
PL
Xem chi tiết
H24
11 tháng 6 2021 lúc 17:26

THAM KHẢO

Giống nhauSự bay hơi và sự sôi giống nhau là đều là sự chuyển từ thể lỏng sang thể hơi.

Khác nhauSự bay hơi diễn ra trên bề mặt chất lỏng ở mọi nhiệt độ, còn sự sôi là sự bay hơi cả trên mặt  trong lòng chất lỏng, diễn ra ở nhiệt độ sôi.

Bình luận (0)
TH
Xem chi tiết
VL
9 tháng 3 2022 lúc 12:38

6. B
7. D
8. C
9. A
10. A
11. A
12. A
13. A
14. B
15. C
16. B
17. C
18. A
19. C
 

Bình luận (0)
LK
Xem chi tiết
TC
26 tháng 12 2021 lúc 20:41

Lỗi r

 

Bình luận (0)
2N
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NT
15 tháng 7 2021 lúc 23:51

Câu 1:

1) Ta có: \(2x^2+5x-3=0\)

\(\Leftrightarrow2x^2+6x-x-3=0\)

\(\Leftrightarrow\left(x+3\right)\left(2x-1\right)=0\)

\(\Leftrightarrow\left[{}\begin{matrix}x=-3\\x=\dfrac{1}{2}\end{matrix}\right.\)

2) Để hàm số đồng biến trên R thì m-1>0

hay m>1

Bình luận (1)
NT
15 tháng 7 2021 lúc 23:52

Câu 1: 

3) Ta có: P=a+b-2ab

\(=1+\sqrt{2}+1-\sqrt{2}-2\left(1+\sqrt{2}\right)\left(1-\sqrt{2}\right)\)

\(=2-2\cdot\left(-1\right)=4\)

Bình luận (1)
H24
Xem chi tiết
H24
8 tháng 4 2022 lúc 12:21

 a) \(m_O=\dfrac{20.20}{100}=4\left(g\right)\)

=> \(n_{CaO}=n_O=\dfrac{4}{16}=0,25\left(mol\right)\)

\(\left\{{}\begin{matrix}\%m_{CaO}=\dfrac{0,25.56}{20}.100\%=70\%\\\%m_{Ca}=100\%-70\%=30\%\end{matrix}\right.\)

b) \(n_{Ca}=\dfrac{20.30\%}{40}=0,15\left(mol\right)\)

PTHH: Ca+ 2H2O --> Ca(OH)2 + H2

          0,15-------------------->0,15

=> V = 0,15.22,4 = 3,36 (l)

\(n_{Fe_3O_4}=\dfrac{23,2}{232}=0,1\left(mol\right)\)

=> nFe = 0,3 (mol)

=> mFe = 0,3.56 = 16,8 (g)

=> \(m=\dfrac{16,8.100}{78,9474}=21,28\left(g\right)\)

c) Giả sử Fe3O4 bị khử thành Fe

Gọi số mol Fe3O4 pư là a (mol)

PTHH: Fe3O4 + 4H2 --> 3Fe + 4H2O

                 a--->4a----->3a

Xét tỉ lệ: \(\dfrac{0,1}{1}>\dfrac{0,15}{4}\) => Hiệu suất tính theo H2

m = 23,2 - 232a + 168a = 21,28

=> a = 0,03 (mol)

=> \(\left\{{}\begin{matrix}n_{Fe_3O_4\left(pư\right)}=0,03\left(mol\right)\\n_{H_2\left(pư\right)}=0,12\left(mol\right)\end{matrix}\right.\)

\(H=\dfrac{n_{H_2\left(pư\right)}}{n_{H_2\left(bđ\right)}}=\dfrac{0,12}{0,15}.100\%=80\%\)

 

 

 

Bình luận (0)
NT
Xem chi tiết
AA
Xem chi tiết