Những câu hỏi liên quan
TS
Xem chi tiết
TS
30 tháng 7 2021 lúc 20:55

giúp mình với

Bình luận (0)
TS
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
LH
19 tháng 7 2018 lúc 13:30

B

Bình luận (0)
MH
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
VN
3 tháng 11 2018 lúc 18:05

Đáp án: A

Vì cường độ điện trường tại M bằng 0 nên hai vecto  E 1 do q1 gây ra và  E 2 do q2 gây ra phải ngược chiều và cùng độ lớn nên M nằm trên đường thẳng AB

r1 < r2 và r1 + AB = r2 nên qvà q2 trái dấu và |q1| < |q2|

và q1 + q2 = 7.10-8

=> q1= -9.10-8 C, q2= 16.10-8 C

Bình luận (0)
H24
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết
HT
29 tháng 8 2016 lúc 22:46

a. Xác định lực khi cho q1, q2 tác dụng lên q3

+ - - q1 q2 q3 F23 F13 A B C

Hợp lực tác dụng lên q3:

\(\vec{F_3}=\vec{F_{13}}+\vec{F_{23}}\)

Suy ra độ lớn:

\(F_3=F_{23}-F_{13}\) (1)

\(F_{13}=9.10^9.\dfrac{|q_1.q_3|}{AC^2}=9.10^9.\dfrac{|6.10^{-9}.2.10^{-9}|}{0,06^2}=3.10^{-5}N\)

\(F_{23}=9.10^9.\dfrac{|q_2.q_3|}{BC^2}=9.10^9.\dfrac{|3.10^{-9}.2.10^{-9}|}{0,03^2}=6.10^{-5}N\)

Thay vào (1) ta tìm được \(F_3=3.10^{-5}(N)\)

b. Ý này tương tự bạn nhé, phân tích lực --> Tổng hợp lực --> Rút ra biểu thức độ lớn --> Thay số.

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
18 tháng 11 2017 lúc 18:10

Đáp án D

Bình luận (0)