Bài 3. Tính chất hóa học của axit

VN

Trung hòa 100 ml dung dịch HCl 2M = 200 ml dung dịch NaOH 1,5 M. Tìm nồng độ mol các chất sau phản ứng.

HL
3 tháng 8 2016 lúc 17:03

nHCl=0,2,,,nNaOH=0,3

=> nNaCl=0,2mol..nNaOh dư=0,1mol

=>[NaCl]=0,2/0,3=2/3M

[NaOh dư]=1/3

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
HB
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
UN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
VP
Xem chi tiết