Ôn tập chương 1

NY

Nếu trong 8 giờ xe chạy 240 km thì phải chạy 180km trong mấy giờ ?

LD
28 tháng 11 2021 lúc 14:32

6 giờ

Bình luận (0)
H24
28 tháng 11 2021 lúc 14:33

6 giờ

Bình luận (0)
TP
28 tháng 11 2021 lúc 14:33

Vận tốc trung bình của chiếc xe đó là

240 : 8 = 30 (km/h)

Khi chạy 180 km hết số thời gian là:

180 : 30 + 6 (giờ)

Bình luận (1)
BA
28 tháng 11 2021 lúc 14:33

Trong 1 giờ xe chạy được là:
240 : 8 = 30 ( km)
180 km gấp 30 km số lần là:
180 : 30 = 6 ( lần)
Muốn xe chạy 180 km phải chạy số giờ là:
1 x 6 = 6 ( giờ)
      ĐS: 6 giờ

CHÚC BẠN HỌC TỐT!

Bình luận (0)
BF
28 tháng 11 2021 lúc 14:34

6 giờ nhs bn

Bình luận (0)
LP
28 tháng 11 2021 lúc 14:34

6 giờ

Bình luận (0)
DH
28 tháng 11 2021 lúc 14:36

undefinedđây 

đúng thì đúng 

sai thì sai nhé

Bình luận (0)
HP
28 tháng 11 2021 lúc 14:45

6 giờ nhé bạn

Bình luận (0)
HP
28 tháng 11 2021 lúc 14:48

6 giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PN
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
DK
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
QT
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết