Những câu hỏi liên quan
NN
Xem chi tiết
NS
5 tháng 2 2017 lúc 7:48

Đáp án A

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
22 tháng 7 2018 lúc 10:10

Chọn đáp án A.

Trong 100g phân kali có 59,6 gam KCl, 34,5 gam K2CO3

⇒ n K 2 O = 59 , 6 74 , 5 + 2 . 34 , 5 138 2 = 0 , 65   mol

=> Độ dinh dưỡng của phân  = 94 . 0 , 65 100 . 100 % = 61 , 1 %

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
3 tháng 3 2018 lúc 9:19

Chọn đáp án A

Trong 100g phân kali có 59,6 gam KCl, 34,5 gam K2CO3

⇒ n K 2 O = 59 , 6 74 , 5 + 2 . 34 , 5 138 2 = 0 , 65   m o l

=> Độ dinh dưỡng của phân  = 94 . 0 , 65 100 . 100 % = 61 , 1 %

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
24 tháng 8 2017 lúc 14:27

Đáp án A

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
20 tháng 12 2017 lúc 16:14

Chọn đáp án A.

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
15 tháng 7 2018 lúc 11:50

Đáp án A

Hướng dẫn giải:

Giả sử có 100 gam phân → nKCl= 0,8 mol; nK2CO3= 0,25 mol

Bảo toàn nguyên tố K ta có nK2O= 0,65 mol

Vậy độ dinh dưỡng của phân là: 0,65. 94= 61,1%

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
24 tháng 3 2017 lúc 14:07

Đáp án A

Gọi m(phân) = 100 → m(KCl) = 59,6 và m(K2CO3) = 34,5

→ BTNT (K): n(K2O) = 59,6 : 74,5 : 2 + 34,5 : 138 = 0,65 → m(K2O) = 61,1

→ Độ dinh dưỡng 61,1

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
4 tháng 1 2018 lúc 15:35

Đáp án A

Gọi m(phân) = 100 → m(KCl) = 59,6 và m(K2CO3) = 34,5

→ BTNT (K): n(K2O) = 59,6 : 74,5 : 2 + 34,5 : 138 = 0,65 → m(K2O) = 61,1

→ Độ dinh dưỡng 61,1

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
7 tháng 9 2018 lúc 3:14

Chọn đáp án A

Giả sử có 100 gam phân

Vậy độ dinh dưỡng của phân là :

Bình luận (0)
NA
Xem chi tiết
ND
13 tháng 9 2021 lúc 10:27

1.Hãy tính số mol có trong:
\(a.27,2\left(g\right)ZnCl_2\\ n_{ZnCl_2}=\dfrac{27,2}{136}=0,2\left(mol\right)\\ b.V_{O_2\left(đktc\right)}=11,2\left(l\right)\\ n_{O_2}=\dfrac{11,2}{22,4}=0,5\left(mol\right)\\ c.150\left(ml\right)ddNaOH2M\\ n_{NaOH}=0,15.2=0,3\left(mol\right)\\ d.200\left(g\right)ddH_2SO_419,6\%\\ n_{H_2SO_4}=\dfrac{200.19,6\%}{98}=0,4\left(mol\right)\)
Cho 2,7gam Al phản ứng với dd có chứa 29,4gam H2SO4.
a. Lập PTHH
b. Chất nào dư sau phản ứng và dư bao nhiêu gam.
c. Tính khối lượng muối thu được.
d. Tính thể tích khí sinh ra( đktc).

----

\(a.2Al+3H_2SO_4\rightarrow Al_2\left(SO_4\right)_3+3H_2\\ n_{Al}=\dfrac{2,7}{27}=0,1\left(mol\right)\\ n_{H_2SO_4}=\dfrac{29,4}{98}=0,3\left(mol\right)\\b. Vì:\dfrac{0,1}{2}< \dfrac{0,3}{3}\Rightarrow H_2SO_4dư\\ m_{H_2SO_4\left(dư\right)}=98.\left(0,3-0,1.\dfrac{3}{2}\right)=14,7\left(g\right)\\ c.n_{Al_2\left(SO_4\right)_3}=\dfrac{0,1}{2}=0,05\left(mol\right)\\ m_{Al_2\left(SO_4\right)_3}=342.0,05=17,1\left(g\right)\\ d.n_{H_2}=\dfrac{3}{2}.0,1=0,15\left(mol\right)\\ V_{H_2\left(đktc\right)}=0,15.22,4=3,36\left(l\right)\)

Bình luận (0)
ND
13 tháng 9 2021 lúc 10:29

Bài gọi tên phân loại hình như em làm rồi mà?

Bình luận (0)
EC
13 tháng 9 2021 lúc 10:34

1.

a,\(n_{ZnCl_2}=\dfrac{27,2}{136}=0,2\left(mol\right)\)

b,\(n_{O_2}=\dfrac{11,2}{22,4}=0,5\left(mol\right)\)

c,\(n_{NaOH}=0,15.2=0,3\left(mol\right)\)

d,\(m_{H_2SO_4}=200.19,6\%=39,2\left(g\right)\Rightarrow n_{H_2SO_4}=\dfrac{39,2}{98}=0,4\left(mol\right)\)

2.

a, \(n_{Al}=\dfrac{2,7}{27}=0,1\left(mol\right);n_{H_2SO_4}=\dfrac{29,4}{36,5}=0,3\left(mol\right)\)

PTHH: 2Al + 3H2SO4 → Al2(SO4)3 + 3H2

Mol:     0,1       0,15              0,05        0,15

b,Ta có: \(\dfrac{0,1}{2}< \dfrac{0,3}{3}\) ⇒ Al hết, H2SO4 dư

\(m_{H_2SO_4dư}=\left(0,3-0,15\right).98=14,7\left(g\right)\)

c,\(m_{Al_2\left(SO_4\right)_3}=0,05.342=17,1\left(g\right)\)

d,\(V_{H_2}=1,5.22,4=3,36\left(l\right)\)

Bình luận (0)