Tính 34% của 27 kg
Tính 34 o/o của 27 kg:
Tính 34% của 27 kg
Tìm một số biết 35 % của nó là 49
a, 34 x27 : 100 = 9.18
b, 49 x 100 : 35 =140
a/ Tính 34% của 27 kg:
b/ Một cửa hàng bỏ ra 5 000 000 đồng tiền vốn và đã lãi 12%. Tính số tiền lãi
a ) 27x 34:100 =9.18
b)SỐ TIỀN LÃI CỦA CỬA HÀNG LÀ :
5000000X12:100=600000 (ĐỒNG)
ĐÁP SỐ : 600000 ĐỒNG
34% của 27 kg là bao nhiu
34% của 27 kg là:
27x34%=9,18(kg)
Đáp số: 9,18 kg
vậy 34% của 27 kg là: 9,18 kg
END
34% của 27 kg là
27x34%=9,18(kg)
ĐS:9,18 kg
Tính khối lượng (theo kg) của một nguyên tử sodium (gồm 11p, 11e và 12n), biết mp = 1,6726.10 -27 kg, mn = 1,6749.10 -27 kg, me = 9,1094.10 -31
Tính nhanh
a) 4 7 + 3 4 + 2 7 + 5 4 + 1 7
b) − 5 7 + 3 4 + − 1 5 + − 2 7 + 1 4
a) 4 7 + 3 4 + 2 7 + 5 4 + 1 7 = 4 7 + 2 7 + 1 7 + 3 4 + 5 4 = 3
b) − 5 7 + 3 4 + − 1 5 + − 2 7 + 1 4 = − 5 7 + − 2 7 + 3 4 + 1 4 + − 1 5 = − 1 + 1 + − 1 5 = − 1 5
Tính nhanh:
a) 4 7 + 3 4 + 2 7 + 5 4 + 1 7
b) − 5 7 + 3 4 + − 1 5 + − 2 7 + 1 4
Dưới tác dụng của bức xạ gamma ( γ ), hạt nhân của cacbon C 6 12 tách thành các hạt nhân hạt He 2 4 . Tần số của tia γ là 4. 10 21 Hz. Các hạt Heli sinh ra có cùng động năng. Tính động năng của mỗi hạt Heli. Cho m C =12u; m He =4,0015u; u=1,66. 10 - 27 kg; c=3. 10 8 m/s; h=6,625. 10 - 34 J.s.
A. 4,56. 10 - 13 J
B. 7,56. 10 - 13 J
C. 5,56. 10 - 13 J
D. 6,56. 10 - 13 J
Đáp án D
Phương trình phản ứng:
Áp dụng định luật bảo toàn năng lượng:
Thay số vào ta tính được:
Tính 34 % của 27 là bao nhiêu ?