236 giờ 236 phút : 4
,ột xe ô tô đi từ tỉnh A LÚC 12 giờ 24 phút đến tỉnh B lúc 17 giờ 26 phút, sau khi chạy quãng đường dài 236 km . Dọc đường đi xe có đỗ llaij mất 1 giờ 2 phút . Tính vận tốc trung bình của ô tô ?
Thời gian ô tô chạy trên đường là:
17 giờ 26 phút-(12 giờ 24 phut + 1 giờ 2 phút)=4 giờ
Vận tốc TB là:
236:4=59(km/giờ)
ĐS:...
Một xe ô tô đi từ tỉnh A lúc 12 giờ 22 phút và đến tỉnh B lúc 17 giờ 24 phút sau khi đã chạy một quãng đường dài 236 km, giữa đường xe đỗ lại ở vài nơi mất 1 giờ 2 phút. Tính vận tốc trung bình của ô tô.
Ô tô chạy từ tỉnh A tới tỉnh B hết số thời gian:
17 giờ 24 phút - 12 giờ 22 phút = 5 giờ 2 phút
Thời gian ô tô chạy từ tỉnh A tới tỉnh B không kể thời gian nghỉ:
5 giờ 2 phút - 1 giờ 2 phút = 4 ( giờ )
Mỗi giờ ô tô đi được:
236 : 4 = 59 ( km/giờ)
Đáp số: 59 km/giờ
Ô tô chạy từ tỉnh A tới tỉnh B hết số thời gian:
17 giờ 24 phút - 12 giờ 22 phút = 5 giờ 2 phút
Thời gian ô tô chạy từ tỉnh A tới tỉnh B không kể thời gian nghỉ:
5 giờ 2 phút - 1 giờ 2 phút = 4 ( giờ )
Ô tô chạy từ tỉnh A tới tỉnh B hết số thời gian:
17 giờ 24 phút - 12 giờ 22 phút = 5 giờ 2 phút
Thời gian ô tô chạy từ tỉnh A tới tỉnh B không kể thời gian nghỉ:
5 giờ 2 phút - 1 giờ 2 phút = 4 ( giờ )
Vận tốc trung bình của ô tô là:
236 : 4 = 59 ( km/giờ)
Đáp số: 59 km/giờ
236 : 4 = 59 ( km/giờ)
Đáp số: 59 km/giờ
Thời gian ô tô đi không nghỉ:
17 giờ 24 phút – 12 giờ 22 phút – 1 giờ 2 phút = 4 giờ
Vận tốc ô tô:
180 : 4 = 45 (km/giờ)
Một xe ô tô đi từ tỉnh A lúc 12 giờ 22 phút và đến tỉnh B lúc 17 giờ 24 phút sau khi đã chạy một quãng đường dài 236 km, giữa đường xe đỗ lại ở vài nơi mất 1 giờ 2 phút. Tính vận tốc trung bình của ô tô.
Bài giải
Ô tô chạy từ tỉnh A tới tỉnh B hết số thời gian:
17 giờ 24 phút - 12 giờ 22 phút = 5 giờ 2 phút
Thời gian ô tô chạy từ tỉnh A tới tỉnh B không kể thời gian nghỉ:
5 giờ 2 phút - 1 giờ 2 phút = 4 ( giờ )
Mỗi giờ ô tô đi được:
236 : 4 = 59 ( km/giờ)
Đáp số: 59 km/giờ
Thời gian ô tô đi không nghỉ:
17 giờ 24 phút – 12 giờ 22 phút – 1 giờ 2 phút = 4 giờ
Vận tốc ô tô:
180 : 4 = 45 (km/giờ)
Một xe ô tô đi từ tỉnh A lúc 12 giờ 22 phút và đến tỉnh B lúc 17 giờ 24 phút sau khi đã chạy một quãng đường dài 236 km, giữa đường xe đỗ lại ở vài nơi mất 1 giờ 2 phút. Tính vận tốc trung bình của ô tô.
Thời gian ô tô đi không nghỉ:
17 giờ 24 phút – 12 giờ 22 phút – 1 giờ 2 phút = 4 giờ
Vận tốc ô tô:
180 : 4 = 45 (km/giờ)
236 . 146 + 236 . 855 - 236
16 . 75 + 25 . 16- 1300 +2020^0
9 . 2^3 - 5^2 . 83 - 28 . 5^2
79 . 114 - 78 . 79 + 79 . 4 + 33
<< TRẢ LỜI NHANH GIÚP MÌNH NHA >>
\(236.146+236.855-236\)
\(=236.\left(146+855-1\right)\)
\(=236.1000\)
\(=236000\)
\(16.75+25.16-1300+2020^0\)
\(=16.\left(75+25\right)-1300+1\)
\(=1600-1300+1\)
\(=301\)
Tính:
A, 248+(-12)+2064+(-236)
B, (-298)+(-300)+(-302)
Tính chu vi và diện tích của một hình vuông có cạnh 3/8 dm.
Viết các số đo thời gian sau đây dưới đơn vị là giờ: 15 phút, 45 phút, 150phút
Bạn nào trả lời nhanh mình tick nè!
A, 248 + ( - 12 ) + 2064 + ( - 236 )
= 248 + [ ( - 12 ) + ( - 236 ) ] + 2064
= 248 + ( - 248 ) + 2064
= 0 + 2064 = 2064
B, ( - 298 ) + ( - 300 ) + ( - 302 )
= - ( 298 + 300 + 302 )
= - [ ( 298 + 302 ) + 300 ]
= - [ 600 + 300 ]
= - 900
Chu vi hình vuông đó là :
3/8 x 4 = 3/2 ( dm )
Diện tích hình vuông đó là :
3/8 x 3/8 = 9/64 ( dm2 )
Đáp số : ...
15' = 15/60 h = 1/4 h = 0,25 h
45' = 45/60 h = 3/4 h = 0,75 h
150' = 150/60 h = 5/2 h = 2,5 h
Chú thích
dấu '' ' '' là phút
dấu '' h '' là giờ
Một xe khách đi từ Mỹ Đình đến Hạ Long mất 2 giờ. Một xe máy đi từ Hạ Long đến Mỹ Đình mất 3 giờ. Biết vận tốc của xe khách lớn hơn vận tốc của xe máy là 25 km/giờ. Vậy quãng đường từ Mỹ Đình đến Hạ Long, dài … km.
Tỉ số vận tốc giữa xe khách và xe máy là :
\(3:2=\frac{3}{2}\)
Coi vận tốc của xe khách là 3 phần thì vận tốc của xe máy là 2 phần như thế
Hiệu số phần bằng nhau là :
3−2=1(phần)
Vận tốc của xe khách là :
\(20 : 1 × 3 = 60 \) ( km/giờ )
Quãng đường từ Mỹ Đình đến Hạ Long dài là :
\(60 × 2 = 120 ( k m )\)
Vận tốc của xe máy là :
\(120 : 3 = 40 ( km/giờ )\)
Thời gian để hai người gặp nhau là :
\(120 : ( 60 + 40 ) = 1 , 2 ( g i ờ )\)
Điểm gặp nhau cách Mỹ Đình số ki-lô-mét là :
\(120 − ( 60 × 1 , 2 ) = 48 ( k m )\)
Đáp số : Quãng đường từ Mỹ Đình đến Hạ Long dài 120km
Điểm gặp nhau cách Mỹ Đình 48km
Một ô tô đi quãng đường dài 236 km trong 5 giờ trong 2 giờ đầu mỗi giờ đi được 40 km Hỏi ba giờ sau Trung bình mỗi giờ đi được bao nhiêu km
quãng đg đi đc trong 2h đâu là :
40.2=80(km)
quãng đg đi đc trong 3h sau là :
236-80=156(km)
trung bình mỗi h đi đc trogn 3 h sau là
156:3=52(km)
\(A=\frac{987^{234}+987^{235}+987^{236}+7896}{987^{234}+987^{235}+987^{236}-4935}\) và \( B=\frac{987^{234}+987^{235}+987^{236}+6909}{987^{234}+987^{235}+987^{236}-5922}\)
So sánh A và B
GIÚP MK
gọi 987234+987235+987236 là m ta có
A=m+7896/m-4935=m-4935+12831/m-4935=1+12831/m-4935
B cũng làm như trên ra bằng 1+12831/m-5922
ta có m-4935>m-5922
=.>A<B
A BÉ HƠN B NHA