Tìm một số biết 3,5% của nó bằng 0,3
Tìm một số biết
a) 4,5% cuả nó bằng 0,3
b) 5 1 2 % của nó bằng -22
Tìm một số biết 3 5 % của nó bằng 0,3.
A. 100
B. 60
C. 30
D. 50
Đáp án D
Đổi 3 5 % = 3 5 : 100 = 3 500
Số đó là: 0 , 3 : 3 500 = 3 10 . 500 3 = 50
Vậy số cần tìm là 50
Tìm một số biết 3 5 % của nó bằng 0,3.
A. 100
B. 60
C. 30
D. 50
Đáp án D
Đổi 3 5 % = 3 5 : 100 = 3 500
Số đó là: 0 , 3 : 3 500 = 3 10 . 500 3 = 50
Vậy số cần tìm là 50
Tìm một số biết (3/5)% của nó bằng 0,3
A. 100
B. 60
C. 30
D. 50
Tìm một số biết rằng nếu lấy nó chia với 0,25 rồi trừ đi 0,3 thì cũng bằng kết quả khi nhân nó cho 0,25 rồi cộng 0,3
Goi so can tim la a
Ta co:
a:0,25-0,3=ax0,25+0,3
a:1/4-3/10=ax1/4+3/10
ax4-3/10=ax1/4+3/10
ax4-ax1/4=3/10+3/10
15/4a=3/5
a=3/5:15/4=4/25
Vay so can tim la 4/25
Tìm một số biết rằng nếu lấy nó chia cho 0,25 rồi tru di 0.3 thì cũng bằng kết quả khi nhân nó cho 0,25 rồi cộng voi 0,3
Gọi số đó là a
Theo đề ta có phương trình:
a:0,25-3=a*0,25+3
Áp dụng tc tỉ lệ thức ta biến đổi được:
\(\frac{4a-3}{1}=\frac{a+12}{4}\Rightarrow\left(4a-3\right)4=1\left(a+12\right)\)
<=>16a-12=a+12
<=>16a-a=12+12
<=>15a=24
<=>x=1,5
phần cuối mk viết nhầm đáp án là nhé
<=>x=1,6
Biết
23 , 5 . 5 = 118 , 5 và 118 , 5 : 3 = 39 , 5
16 , 8 . 4 = 67 , 2 và 67 , 2 : 7 = 9 , 6
Không cần làm phép tính hãy:
a, Tìm một số biết 3 5 của nó bằng 23,5
b. Tìm một số biết 5 3 của nó bằng 39,5
c. Tìm một số biết của 4 7 nó bằng 9,6
d. Tìm một số biết 7 4 của nó bằng 16,8.
Người ta đẩy một chiếc họp để truyền cho nó một vận tốc đầu v 0 = 3 , 5 m / s . Sau khi đẩy, hộp chuyển động trên sàn nhà. Hệ số ma sát trượt giữa hộp và sàn nhà là µ = 0,3. Hỏi hộp đi được một đoạn đường bằng bao nhiêu ? Lấy g = 9 , 8 m / s 2
A. 2,7 m.
B. 3,9 m.
C. 2,1 m.
D. 1,8m .
Người ta đẩy một chiếc hộp để truyền cho nó một vận tốc đầu v 0 = 3,5 m/s Sau khi đẩy, hộp chuyển động trượt trên sàn nhà. Hệ số ma sát trượt giữa hộp và sàn nhà là μ t = 0,3. Hỏi hộp đi được một đoạn đường bằng bao nhiêu ? Lấy g = 9,8 m/ s 2
Chọn chiều chuyển động là chiều dương.
– F m a = ma ⇒ - μ t mg = ma => a = - μ t g
Ta có v 2 - v 0 2 = 2as ⇒ s = v 0 2 /2 μ t g = 3 , 5 2 /(2.0,30.9,8) ≈ 2,1(m)