Những câu hỏi liên quan
LQ
Xem chi tiết
LT
18 tháng 12 2017 lúc 15:27

2 lít = 0,002 m3

3 lít = 0,003 m3

Khối lượng của 2 lít nước là: 

         m = D . V = 1000 . 0,002 = 2 (kg)

Khối lược của 3 lít dầu hỏa là:

         m = D . V = 800 . 0,003 = 2,4 (kg)

                                               Đáp số: 2 kg nước

                                                            2,4 kg dầu hoả

P/s: Bài này nồng nặc mùi Vật Lý

Bình luận (0)
ND
Xem chi tiết
NS
Xem chi tiết
NL
29 tháng 6 2021 lúc 22:34

a,b, - Gọi khối lượng nước trong thùng là x ( kg, x > 0 )

Ta có : Khối lượng vỏ bằng 1/7 khối nước nước trong thùng

\(\Rightarrow24-x=\dfrac{1}{7}x\)

=> x = 21 ( kg )

=> Khối lượng vỏ là : 24 - 21 = 3 (kg )

c, Ta có : \(V=\dfrac{m}{D}=\dfrac{21}{1}=21\left(l\right)\)

Vậy ...

 

Bình luận (0)
DM
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
TA
29 tháng 11 2017 lúc 17:10

GIẢI :

Ta có: \(D_{nước}=1000kg\)/m3

Mà bài cho : \(D_{xăng}=0,6D_{nước}\)

=> \(D_{xăng}=0,6.10000\)

=> \(D_{xăng}=600kg\)/m3

Trọng lượng riêng của nước là :

\(d=D.10=1000.10=10000N\)/m3

Khối lượng 2 lít xăng là :

\(m=\dfrac{P}{10}=\dfrac{20}{10}=2\left(kg\right)\)

Sai chỗ nào thì nói mk nghe!

Bình luận (0)
AN
29 tháng 11 2017 lúc 17:34

Giải:

2 lít nước có khối lượng là:

Đổi 2lit= 2dm3= 0,002 m3

Khối lượng của nước là:

P= 10.m => \(m_{nước}\)=\(\dfrac{P}{10}\)=\(\dfrac{20}{10}\)= 2 (kg)

Khối lượng riêng của nước là

\(D_{nước}=\dfrac{m_{nước}}{V_{nước}}\)= \(\dfrac{2}{0,002}\)= 1000 (kg/m3)

Ta lại có Khối lượng riêng của xăng là

\(D_{xăng}=0,6D_{nước}\) =0,6. 1000= 600 ( kg/m3)

Trọng lượng riêng của xăng là

\(d_{xăng}=D_{xăng}.10=600.10=6000\)( N/m3)

Khối lượng của 2 lít xăng là:

đổi 2 lít xăng= 0,002 m3 xăng

\(m_{xăng}=D_{xăng}.V_{xăng}\)= 600. 0,002= 12( kg)

Vậy:................

limdim

Bình luận (0)
HH
Xem chi tiết
BN
23 tháng 4 2021 lúc 10:05

a)

K  +  H2O    →  KOH  + 1/2H2↑   (1)

BaO   +  H2O    →  Ba(OH)2  (2)

nH2 = 4,48 : 22,4 = 0,2 mol

Theo (1) => nK = 0,2.2 = 0,4 mol   <=> mK = 0,4.39 = 15,6 gam

=> %mK = \(\dfrac{15,6}{29,3}\).100% = 53,24% <=> %mBaO = 100 - 53,24 = 46,76 %

b) 

mBaO = 29,3 - 15,6 = 13,7 gam <=> nBaO = \(\dfrac{13,7}{153}\) mol

Từ (1) , (2) => mBazơ = mKOH + mBa(OH)2 

<=>  mBazơ = 0,4. 56 + \(\dfrac{13,7}{153}\).171 = 37,7 gam

 

Bình luận (0)
TB
Xem chi tiết
ND
13 tháng 12 2017 lúc 10:00

Một vật A có khối lượng là 1350 kg và thể tích là 0,5 m^3 . Hãy tính :

a. Trọng lượng của vật A

b. Khối lượng riêng của chất làm nên vật A và trọng lượng riêng của vật A

c . Vật A được làm từ chất gì ?

Bình luận (0)
ND
13 tháng 12 2017 lúc 10:01

giúp mình với nha ^^

Bình luận (0)
TT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết