Những câu hỏi liên quan
NN
Xem chi tiết
NS
1 tháng 1 2017 lúc 10:42

Chọn A.

CH3COOC2H5, C2H5COOCH3 có cùng công thức phân tử là C4H8O2 đốt cho số mol CO2 bằng H2O

Còn ancol etylic có công thức phân tử C2H6O2 đốt cho tương quan nancol n H 2 O - n C O 2  

Theo đó đốt X ta có nancol = 0,7 – 0,6 = 0,1mol => nhai este = (0,6 – 0,1.2) : 4 = 0,1 mol

Vậy %mancol(X) = 0,1.46 : (0,1.46 + 0,1.88) = 34,33%

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
20 tháng 11 2017 lúc 8:19

Đáp án A

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
23 tháng 9 2018 lúc 17:56

Đáp án A

 X gồm C4H8O2 và C2H5OH nC2H5OH = nH2O – nCO2 = 0,1 mol.

Bảo toàn nguyên tố Cacbon: nC4H8O2 = (0,6 – 0,1 × 2) ÷ 4 = 0,1 mol.

%mC2H5OH = 0,1 × 46 ÷ (0,1 × 46 + 0,1 × 88) × 100% = 34,33%

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
10 tháng 5 2018 lúc 14:20

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
18 tháng 3 2019 lúc 8:16

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
3 tháng 7 2018 lúc 1:56

Chọn đáp án A

Hỗn hợp X chứa các chất ứng với 2 CTPT là C4H8O2 và C2H6O.

Đặt n C 4 H 8 O 2   = a và n C 2 H 6 O = b ta có các phương trình sau:

PT theo ∑ n C O 2 :   4 a + 2 b = 0 , 6   ( 1 )

PT theo ∑ n H 2 O :   4 a   +   3 b = 0 , 7 ( 2 )

Giải hệ PT (1) và (2) a = b = 0,1

⇒ % m C 2 H 5 O H = 0 , 1 × 46 × 100 0 , 1 × 46 + 0 , 1 × 88 ≈   34 , 33 %

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
5 tháng 1 2017 lúc 9:08

Đáp án : A

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
21 tháng 3 2019 lúc 14:02

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
19 tháng 8 2019 lúc 17:28

Đáp án D

n C O 2 = 0 , 14 ( m o l ) ;   n H 2 O = 0 , 17 ( m o l )  

Khi đốt cháy C2H5COOH và CH3CHO đều thu được  

 

Trong 13,2 gam X gọi   n C H 3 C H O = x ( m o l ) ;

=> 44x +74.2x+46.3x=13,2(g) =>x=0,04(mol)

Vậy m = 8,64(g)

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
15 tháng 5 2018 lúc 17:38

Đáp án A

Bình luận (0)