A. 10,5g.
B. 33,3g.
C. 11,1g.
D. 31,5g.
mot khoi kim loai co the tich 4,5 cm khoi can nang 31,5g
Bổ sung lại đề : Một khối kim loại có thể tích 4,5 cm khối cân nặng 31,5 g.Hỏi khối kim loại cùng chất đó có thể tích 5,4 cm khối cân nặng bao nhiêu g ?
Giải
Khối kim loại đó cân nặng là :
5,4 x 31,3 : 4,5 = 37,8 ( g )
Đáp số : 37,8 g
mot khoi kim loai co the tich 4,5cm3 can nang 31,5g. hoi khoi kim loai cung chat co the tich5,4g can nang bao nhieu gam
Một khối kim loại có thể tích 4,5 cm3 nặng 31,5g. Hỏi khối kim loại cuông chất đó có thể tích 5,4cm3 nặng bao nhiêu gam ?
Bài giải
1 cm3 nặng số gam là :
31,5 : 4,5 = 7 ( g )
5,4 cm3 nặng số gam là :
5,4 x 7 = 37,8 ( g )
Đáp số : 37,8 g
Một khối kim loại có thể tích 4,5 c m 3 cân nặng 31,5g. Hỏi khối kim loại cùng chất đó có thể tích 5,4 c m 3 cân nặng bao nhiêu gam ?
Tóm tắt
“Dạng toán về quan hệ tỉ lệ” hai cách giải là rút về đơn vị hoặc bằng tỉ số.
Thể tích 4,5 c m 3 → nặng 31,5g
Thể tích 5,4 c m 3 → nặng ?g
Khối kim loại 1 c m 3 nặng là :
31,5 : 4,5 = 7 (g)
Khối kim loại 5,4 c m 3 nặng là :
7 ⨯ 5,4 = 37,8 (g)
Đáp số : 37,8g
Một khối kim loại có thể tích 4,5 cm3 cân nặng 31,5g. khối kim loại cùng chất đó có thể tích 5,4 cm3 cân nặng bao nhiêu gam?
1 cm3 nặng số gam là
31,5 : 4,5 = 7(g)
5,3 cm3 nặng số gam là
7 x 5,3 = 37,1 (g)
Đáp số 37 ,1g
một khối kim loại có thể tích 4,5 cm3 cân nặng 31,5g .Hỏi khối kim loại cùng chất đó có thể tích 5,4cm3 cân nặng bao nhiêu gam?
Khối kim loại cùng chất đó có thể tích 5,4 cm3 cân nặng số gam là
31,5 : 4,5 x 5,4 = 37,8 ( gam )
Đáp số 37,8 gam
Khối kim loại cùng chất có thể tích 5,4 cm3 nặng:
31,5:4,5x5,4=37,8(g)
Đ/S: 37,8 g
**** nhé
một khối kim loại có thể tích 4,5cm khối cân nặng 31,5g .hỏi khối kim loại cùng chất đó có thể tích 5,4cm khối cân nặng bao nhiêu gam?
Khối kim loại 1 cm3 cân nặng là :
31,5 : 4,5 = 7 ( g )
Khối kim loại 5,4 cm3 cân nặng là :
7 x 5,4 = 37,8 ( g )
ĐS: 37,8 g
một khối kim loại có thể tích 4,5 cm3 cân nặng 31,5g. hỏi khối kim loại cùng chất đó có thể tích 5,4cm3 cân nặng ? gam
Một khối kim loại có thể tích 4,5 cm khối cân nặng 31,5g. Hỏi khối kim loại cùng chất đó có thể tích 5,4 cm khối cân nặng bao nhiêu gam
Khối kim loại 1 cm3 cân nặng là :
31,5 : 4,5 = 7 ( g )
Khối kim loại 5,4 cm3 cân nặng là :
7 x 5,4 = 37,8 ( g )
Đáp số : 37,8 g