Những câu hỏi liên quan
HL
Xem chi tiết
VN
30 tháng 7 2018 lúc 15:11

Bình luận (0)
PA
Xem chi tiết
NV
16 tháng 11 2021 lúc 16:03

undefined

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
23 tháng 11 2019 lúc 5:52

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
30 tháng 9 2018 lúc 3:15

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
7 tháng 9 2019 lúc 12:10

đáp án A

+ Công suất điện mạch ngoài:

P R = I 2 R = ξ R + r 2 → R R = 4 Ω R = 1 Ω

H = R R + r = 4 4 + 2 = 0 , 667

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
7 tháng 7 2019 lúc 2:21

Đáp án D

Ta có :

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
7 tháng 9 2019 lúc 14:39

Bình luận (0)
HK
Xem chi tiết
VH
5 tháng 11 2021 lúc 8:07

Câu hỏi của bạn đâu?

Bình luận (0)
H24
5 tháng 11 2021 lúc 8:11

\(\left\{{}\begin{matrix}R=\dfrac{R1.R2}{R1+R2}=\dfrac{60.30}{60+30}=20\Omega\\I=\dfrac{U}{R}=\dfrac{6}{20}=0,3A\end{matrix}\right.\)

Chọn C

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
2 tháng 2 2018 lúc 17:29

Đáp án D

Theo sơ đồ hình 10.2 thì hai nguồn này tạo thành bộ nguồn nối tiếp, do đó áp dụng định luật Ôm cho toàn mạch ta tìm được dòng điện chạy trong mach có cường độ là :

I = 4/(R + 0,6)

Giả sử hiệu điện thế giữa hai cực của nguồn E 1 bằng 0, ta có

U 1  =  E 1  - I r 1  = 2 - 1,6/(R+0,6) = 0

Phương trình này cho nghiệm là : R = 0,2  Ω

Giả sử hiệu điện thế giữa hai cực của nguồn E 2  bằng 0 ta có  U 2   E 2  – I r 2

Thay các trị số ta cũng đi tới một phương trình của R. Nhưng nghiệm của phương trình này là R = -0,2  Ω  < 0 và bị loại.

Vậy chỉ có một nghiệm là : R = 0,2 Ω  và khi đó hiệu điện thế giữa hai cực của nguồn bằng 0.

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
24 tháng 8 2017 lúc 11:59

Đáp án là C

Phân tích đoạn mạch 

Bình luận (0)