Những câu hỏi liên quan
NN
Xem chi tiết
NS
24 tháng 8 2017 lúc 4:56

Đáp án: A.

Ta có sơ đồ:

 

Giải sách bài tập Hóa học 11 | Giải sbt Hóa học 11

Bình luận (0)
NN
Xem chi tiết
NS
21 tháng 3 2018 lúc 16:45

Đáp án A

Bình luận (0)
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
DN
15 tháng 11 2016 lúc 16:29

Khối lượng 1 mol phân tử thủy tinh K2O.PbO.6SiO2 là 677g

= x 138 = 1,38 (tấn)

= x 267 = 2,67 (tấn)

= x 6 x 60,0 = 3,6 (tấn)

Để nấu được 6,77 tấn thủy tinh trên cần dùng 13,8 tấn K2CO3, 2,67 tấn PbCO3 và 3,6 tấn SiO2.

Bình luận (0)
BT
Xem chi tiết
DN
16 tháng 11 2016 lúc 16:51

Khối lượng 1 mol phân tử thủy tinh K2O.PbO.6SiO2 là 677g

= x 138 = 1,38 (tấn)

= x 267 = 2,67 (tấn)

= x 6 x 60,0 = 3,6 (tấn)

Bình luận (0)
BT
Xem chi tiết
DN
15 tháng 11 2016 lúc 16:42

Khối lượng 1 mol phân tử thủy tinh K2O.PbO.6SiO2 là 677g

= x 138 = 1,38 (tấn)

= x 267 = 2,67 (tấn)

= x 6 x 60,0 = 3,6 (tấn)

Để nấu được 6,77 tấn thủy tinh trên cần dùng 13,8 tấn K2CO3, 2,67 tấn PbCO3 và 3,6 tấn SiO2

Bình luận (0)
BT
Xem chi tiết
VK
2 tháng 11 2016 lúc 21:47

Công thức của thủy tinh có dạng: xNa2O.yCaO.zSiO2

x : y : z = 13,0/62,0 : 11,7/56,0 : 75,3/60,0 = 1 : 1 : 6

Na2O.CaO.6SiO2

Bình luận (1)
VK
3 tháng 11 2016 lúc 8:26

Thành phần của thủy tinh có thể viết như sau: Na2O.CaO.2SiO2

Khi dùng HF tác dụng lên thủy tinh thì có phản ứng sau:

SiO2 + 4HF → SiF4↑ + 2H2O

Bình luận (0)
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
NA
2 tháng 11 2016 lúc 22:42

Thành phần của thủy tinh có thể viết như sau: Na2O.CaO.2SiO2

Khi dùng HF tác dụng lên thủy tinh thì có phản ứng sau:

SiO2 + 4HF → SiF4↑ + 2H2O

Chúc bạn học tốt thấy đúng thì tick nhé

Bình luận (0)