Những câu hỏi liên quan
BA
Xem chi tiết
HN
28 tháng 10 2015 lúc 18:51

Số phút để cắt 100 khúc vải là:

3 * 100 = 300 ( giây ) = 5 ( phút )

Đáp số : 5 phút

tick mình nha cám ơn nhìu

Bình luận (0)
HN
28 tháng 10 2015 lúc 18:59

5 nhé Mỏ nhọn

Bình luận (0)
KD
Xem chi tiết
DC
2 tháng 2 2019 lúc 11:58

- Mỗi chu kì co dãn của tim kéo dài trung bình khoảng 0,8 giây.

- Trong mỗi chu kì:

   + Tâm nhĩ làm việc 0,ls, nghi 0,7s.

   + Tâm thất làm việc 0,3s, nghi 0,5s.

   + Tim nghỉ ngơi hoàn toàn là 0,4s

- Trung bình trong mỗi phút diễn ra 75 chu kì co dãn của tim (nhịp tim).

Bình luận (0)
NA
Xem chi tiết
NL
13 tháng 3 2022 lúc 16:03

Huệ học không nghỉ là

10 giờ 45 phút - 7 giờ 30 phút - 20 phút= 2 giờ 55 phút

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
VA
13 tháng 3 2022 lúc 16:16

Huệ học hết số thời gian là:

10 giờ 45 phút-7 giờ 30 phút- 20 phút=2 giờ 55 phút

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
SS
13 tháng 3 2022 lúc 16:03

Thời gian Huệ học là:

       10 giờ 45 phút -7 giờ 30 phút =3 giờ 15 phút

Thời gian Huệ học không tính thời gian nghỉ là:

        3 giờ 15 phút -20 phút =2 giờ 55 phút

             D/s:....

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
NA
Xem chi tiết
KS
1 tháng 3 2017 lúc 19:28

a:216

b:15.75

c:2giờ 24 phút

D: 3 phút 35 giây

chót :235 phút

mình làm có dúng ko

Bình luận (0)
PL
1 tháng 3 2017 lúc 19:22

a = 216

b = 15,75

c = 2 giờ 24 phút

d = 3 phút 35 giây

bài toán = 235 phút

Bình luận (0)
TT
1 tháng 3 2017 lúc 19:25

a)216 phút

b)15,75 phút

c)2 giờ 24 phút

d)3 phút 35 giây

không nghỉ thì đi mất 3 giờ 55 phút .

Bình luận (0)
DK
Xem chi tiết
NL
27 tháng 11 2019 lúc 20:46

mất 320 phút để in hết 3600 trang giấy

sai đừng ném đá mình nhá : ))

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
DK
28 tháng 11 2019 lúc 18:07

giải dùm mình được không bạn

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
NL
28 tháng 11 2019 lúc 20:12

giải

số giây để in hết 3600 trang giấy là :

3600 * 5 = 18000 (giây)

đổi 18000 giây =  300 phút = 5 giờ 

số phút để máy nghỉ là 4*5 =20

thời gian để in hết 3600trang giấy là: 300+20 =320 (phút)

đáp số : 320 phút

sai đừng ném đá nhé :))

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
DD
Xem chi tiết
H24
6 tháng 3 2023 lúc 20:26

Số thời gian ô tô đi từ tp HCM đến Cần Thơ là (kể cả nghỉ giữa đường):

12 giờ 10 phút - 7 giờ 30 phút = 4 giờ 40 phút

Số phút nếu không nghỉ giữa đường thì ô tô đó đi từ tp HCM đến Cần Thơ là:

4 giờ 40 phút - 45 phút = 3 giờ 55 phút 

Đổi: 3 giờ 55 phút = 235 phút 

Đáp số: 235 phút.

Bình luận (0)
H24
6 tháng 3 2023 lúc 20:45

3h55p

Bình luận (0)
KT
Xem chi tiết
ST
10 tháng 3 2022 lúc 10:44

Linh ngồi trên đu quay:

  `2` phút `15` giây `xx3=6` phút `45` giây

`=>` Chọn đáp án cuối 

Bình luận (0)
MN
Xem chi tiết
H24
25 tháng 2 2022 lúc 16:11

Nếu không nghỉ giữa đường thì ô tô đó đi từ Thành phố Hồ Chí Minh đến Cần Thơ hết số thời gian là:
12 giờ 10 phút - 7 giờ 30 phút - 45 phút = 3 giờ 55 phút 

Đáp số: 3 giờ 55 phút

Bình luận (0)
NL
Xem chi tiết
KB
5 tháng 3 2016 lúc 7:34

nếu nghỉ thì đi hết số thời gian là:

12 giờ 10 phút -7 giờ 30 phút=4 gio 40 phut

nếu ko nghỉ thì đi hết số thời gian là:

4 giờ 40 phút -45 phút= 3 giờ 55 phút

           đap so: 3 gio 55 phut

ung ho minh nha

Bình luận (0)
BN
5 tháng 3 2016 lúc 7:32

Một ô tô di từ Thành phố Hồ Chí Minh lúc 7 giờ 30 phút , nghỉ giữa đường 45 phút , đến Cần Thơ lúc 12 giờ 10 phút . Hỏi nếu không nghỉ giữa đường thì ô tô đó đi từ Thanhg phố Hồ Chí Minh đến Cần Thơ hết bao nhiêu thời gian ?

Câu hỏi tương tự Đọc thêmToán lớp 5
Bình luận (0)
BV
5 tháng 3 2016 lúc 7:34

(12+10/60)-(45/60)=11h 25 phut

11111111111111111111111111111111111111111111111111111111111111

Bình luận (0)