Những câu hỏi liên quan
KT
Xem chi tiết
TH
12 tháng 9 2021 lúc 9:02

có cường độ dòng điện chạy qua đèn Đ2 bằng cường độ dòng điện qua đèn Đ1 và cường độ dòng điện qua toàn mạch
gọi cường độ dòng điện qua đèn Đ1 là I2 và cường độ dòng điện qua toàn mạch là I
=>I1=I2=I=1,2A

Bình luận (0)
BA
Xem chi tiết
NB
26 tháng 4 2016 lúc 19:14

Bạn xem lời giải của mình nhé:

Giải:

Trong mạch điện mắc nối tiếp, cường độ dòng điện qua mạch chính bằng cường độ dòng điện của các đèn:

I= I= I2 = ...

=> Cường độ dòng điện chạy qua moioc bóng đèn là: Ia = I1 = I2 = 1,2A.

Chúc bạn học tốt!

Bình luận (0)
HH
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
H24
20 tháng 9 2021 lúc 7:21

Điện trở của bóng đèn:

\(U=R.I\Rightarrow R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{12}{1,2}=10\Omega\)

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
23 tháng 9 2018 lúc 11:25

Đáp án C

Điện trở bóng đèn là R = U/I = 12/1,2 = 10Ω.

Cường độ dòng điện qua bàn là I’ = U/R = 1,2 + 0,3 = 1,5A.

Hiệu điện thế bóng đèn là: U = I’.R = 1,5.10 = 15 (V).

Bình luận (0)
H24
9 tháng 11 2021 lúc 22:29

Đáp án C

Điện trở bóng đèn là R = U/I = 12/1,2 = 10Ω.

Cường độ dòng điện qua bàn là I’ = U/R = 1,2 + 0,3 = 1,5A.

Hiệu điện thế bóng đèn là: U = I’.R = 1,5.10 = 15 (V).

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
14 tháng 12 2018 lúc 5:21

Đáp án B

Từ định luật Ôm ta có điện trở bóng đèn: R = U/I = 12/1,2 = 10Ω.

Khi tăng thêm cường độ dòng điện là I’ = 1,5A, vậy U’ = 1,5.10 = 15V.

Vậy ta phải tăng U thêm ∆U = U’ – U = 15 – 12 = 3V

Bình luận (0)
H24
9 tháng 11 2021 lúc 22:19

đáp án B nha 

Bình luận (0)
HL
Xem chi tiết
VN
9 tháng 11 2019 lúc 14:03

Từ định luật Ôm ta có điện trở của bóng đèn: Vật Lí lớp 9 | Tổng hợp Lý thuyết - Bài tập Vật Lý 9 có đáp án

Khi tăng thêm cường độ dòng điện là Vật Lí lớp 9 | Tổng hợp Lý thuyết - Bài tập Vật Lý 9 có đáp án thì Vật Lí lớp 9 | Tổng hợp Lý thuyết - Bài tập Vật Lý 9 có đáp án

Vậy ta phải tăng U thêm Vật Lí lớp 9 | Tổng hợp Lý thuyết - Bài tập Vật Lý 9 có đáp án

→ Đáp án B

Bình luận (0)
LN
Xem chi tiết
H24
13 tháng 5 2022 lúc 4:44

undefined

Bình luận (0)
NV
Xem chi tiết
MN
20 tháng 5 2021 lúc 15:25

Vì : Hai đèn mắc song song nên : 

I = I1 + I2 = 0.5 + 0.5 = 1 (A) 

=> B 

Bình luận (0)
H24
20 tháng 5 2021 lúc 15:27

Trong đoạn mạch mắc 2 bóng đèn song song có cường độ dòng điện qua bóng đèn 1 là I1= 0,5A, cường độ dòng điện qua bóng đèn 2 là I2= 0,5A. Hỏi cường độ dòng điện của đoạn mạch là bao nhiêu?

 A I = 0,5A                    B. I = 1A                  C. I = 1,5A                   D. I = 2A

\(\rightarrow\) Cường độ dòng điện của đoạn mạch là I = 1A vì I=I1+I2=0,5+0,5=1A 

Bình luận (0)
KS
20 tháng 5 2021 lúc 16:03

B

Bình luận (0)