Bài 1: Đại lượng tỷ lệ thuận

TV

Một đồng hồ có kim phút dài 2cm, kim giờ dài 1.5 cm hỏi vần vận tốc kim phút gấp kim giờ mấy lần?

DH
9 tháng 3 2021 lúc 13:23

Quãng đường kim phút chạy được trong 1 giờ là:

2.2.3,14 = 12,56(cm)

Quãng đường kim giờ chạy được trong 1 giờ là :

(1,5.2.3,14):12 = 0,785(cm) (Vì 1 giờ kim giờ chạy được 1 số)

Vận tốc kim phút gấp kim giờ là : 12,56:0,785 = 16 lần

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
RN
Xem chi tiết