TB

Một máy bay bay được 1120 km trong 1 giờ 45 phút. Tính vận tốc của máy bay đó

 
H24
25 tháng 3 2023 lúc 13:17

\(1h45p=1,75h\)

Vận tốc của máy bay là :

\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{1120}{1,75}=640\left(km/h\right)\)

Bình luận (0)
NT
25 tháng 3 2023 lúc 13:17

1h45'=1,75h

Vận tốc là:

1120:1,75=640(km/h)

Bình luận (0)
H24
25 tháng 3 2023 lúc 13:18

đổi 1 giờ 45 phút =1,75 giờ

vận tốc của máy bay là

\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{1120}{1,75}=640\)(km/h)

Bình luận (0)
H9
25 tháng 3 2023 lúc 13:19

Đổi: \(1h45p=\dfrac{7}{4}h\)

 Vận tốc của máy bay:

\(\upsilon=\dfrac{s}{t}=\dfrac{1120}{\dfrac{7}{4}}=640km/h\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết