T8

Một cần cẩu mỗi lần bốc xếp được một Contennơ 5 tấn lên cao 55m mất 1,5 phút.Tính công suất do cần cẩu sinh ra?

H24
11 tháng 5 2022 lúc 21:24

Công suất sinh ra 

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{P.h}{t}=\dfrac{10.5000.55}{1,5.60}=30555,\left(5\right)W\)

Bình luận (1)
TC
11 tháng 5 2022 lúc 21:26

\(5\left(tấn\right)=5000kg=50000N\)

\(1,5p=90s\)

công suất

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{50000.55}{90}=30555,555W\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
C8
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết