TQ

Một cần cẩu nâng một vật có khối lượng 1,5 tấn lên độ cao 20dm trong thời gian 5 giây tính công suất của cần cẩu sinh ra:

H24
12 tháng 3 2022 lúc 19:39

tham khảo

undefined

Bình luận (2)
H24
12 tháng 3 2022 lúc 19:55

1,5 tấn = 1500kg

20 dm = 200m

Công gây ra là

\(A=10m.h=10.1500.200=3,000,000\left(J\right)\) 

Công suất là 

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{3.000.000}{5}=6000kW\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
HN
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết