NT

Một cần cẩu mỗi lần nâng được một container có khối lượng là 8 tấn lên cao 4 mét mất 20 giây a) tính công của cần cẩu b) tính công suất của cần cẩu

H24
23 tháng 3 2023 lúc 19:56

tóm tắt

m=8 tấn=8000kg

h=4m

t=20s

___________

a)A=?

b)P(hoa)=?

giải

a)công của cần cẩu là

\(A=P.h=10.m.h=10.8000.4=320000\left(J\right)\)

b)công suất của cần cẩu là

\(P\left(hoa\right)=\dfrac{A}{t}=\dfrac{320000}{20}=1600\left(w\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
C8
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết