Bài 56. Ôn tập cuối năm

TH

Khối lượng dd Brom 5% cần dùng để tác dụng hết với 0,336 lít C2H2 ở đktc

H24
13 tháng 5 2022 lúc 13:42

C2H2+2Br2->C2H2Br4

0,015----0,03

n C2H4=0,015 mol

=>m Br2=0,03.160=4,8g

=>mdd=96g

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
LB
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết