H24

Giúp em với giải chi tiết nha

undefined

H24
17 tháng 3 2022 lúc 23:33

Đổi 4 giờ 35 phút = 275 phút

Thời gian nghỉ giải lao là

   \(275\cdot\dfrac{2}{11}=50\) ( phút )

Thời gian học của nhà trường là 

   \(275-50=225\) ( phút )

Số tiết học là :

   \(225\div45\) \(=5\) ( tiết ) 

Vậy có 50 phút nghỉ giải lao và 5 tiết học

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HA
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
NB
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết