HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Biết ampe kế chỉ 0,5A và r = 10 Ω , R 1 = R 2 = R 3 = 40 Ω , R 4 = 30 Ω , R A ≈ 0  Nguồn điện có suất điện động là:

A. 18V.  

B. 36V.   

C. 12V.   

D. 9V.

VN
12 tháng 6 2017 lúc 10:13

Chọn A.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết