HL

Một mạch kín gồm nguồn điện có công suất động là E, điện trở trong r = 4 Ω  . Mạch ngoài là một điện trở R = 20 Ω  . biết cường độ dòng điện trong mạch là I = 0,5A Suất điện động của nguồn là

A.10 V.

B. 12 V.

C. 2 V.

D. 24 V

VN
16 tháng 7 2017 lúc 13:19

Chọn B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết