TT

tính khối lương Fe2(SO4)3 cần lấy để có số nguyên tử Oxi bằng số nguyên tử Oxi có trong 33,6 lít O2(đktc)

H24
22 tháng 2 2022 lúc 17:07

n O2=\(\dfrac{33,6}{22,4}\)=1,5 mol

=>n Otrong Fe2(SO4)3=6 n O2

=>m Fe2(SO4)3=9 .400=3600g

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HT
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết