HL

Tại thời điểm t, điện áp u = 200 2 cos 100 π t − π 2  (trong đó u tính bằng 100 2 V, t tính bằng s) có giá trị V và đang giảm. Sau thời điểm đó 1/300s, điện áp này có giá trị là

A. -100 V

B. 100 3 V

C. − 100 2 V

D. 200 V

VN
17 tháng 1 2018 lúc 14:14

Biễu diễn dao động điện của vật tương ứng trên đường tròn. Tại thời điểm t, ta có u = U 0 2 = 100 2 V và đang giảm, thời điểm t ' = t + 1 300 s tương ứng với góc quét  Δ α = ω Δ t = 100 π . 1 300 = π 3

→ Từ hình vẽ, ta có u = − 100 2 V

Đáp án C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết