HL

Đặt điện áp xoay chiều  u = 220 2 cos ( 100 π t + π / 6 ) V (t tính bằng s) vào hai đầu mạch điện gồm điện trở thuần R = 100 Ω, cuộn thuần L và tụ điện C ghép nối tiếp. Tại thời điểm t = 1 600 s   điện áp hai đầu bên tụ có giá trị bằng không. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là 

A. 363W

B. 242W

C. 484W

D. 121W

VN
27 tháng 3 2017 lúc 11:45

Chọn đáp án D

Tương ứng với thời điểm này 

→ u sớm pha hơn uC một góc sớm pha hơn i một góc

Công suất tiêu thụ của mạch 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết