HL

Số electron dịch chuyển qua tiết diện thẳng của dây trong thời gian 4s là 6 , 25 . 10 18 . Khi đó dòng điện qua dây dẫn có cường độ là

A. 1 A

B. 2 A

C. 0,25 A

D. 0,5 A

VN
6 tháng 10 2019 lúc 16:49

Đáp án C

Điện lượng dịch chuyển qua tiết diện thẳng trong 4 s là  q = n e = 6 , 25 .10 18 . 1 , 6 .10 − 19 = 1 C  

Cường độ dòng điện qua dây là I = q/t = 1/4 = 0,25 A.

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết