Bài 29: Oxi-Ozon

NA

Oxi hóa 12,8g kim loại Cu thì thu được bao nhieu g đồng II Oxit???

HD
5 tháng 2 2017 lúc 14:27

PTHH: 2Cu + O2 =(nhiệt)=> 2CuO

Ta có: nCu = \(\frac{12,8}{64}=0,2\left(mol\right)\)

Theo PTHH, nCuO = nCu = 0,2 (mol)

\(\Rightarrow\) Khối lượng CuO thu được: mCuO = \(0,2\times80=16\left(gam\right)\)

Vậy...

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
HU
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết