NV

một xe nâng một vật nặng 2000N lên độ cao 1m trong thời gian 8 giây.

a) tính công của xe 
b) tính công suất của xe

H24
7 tháng 3 2023 lúc 21:26

Tóm tắt:

\(P=2000N\\ h=1m\\ t=8s\\ -------\\ a)A=?J\\b) P\left(hoa\right)=?W\)

Giải:

a) Công của xe: \(A=P.h\\ =2000.1\\ =2000\left(J\right)\) 

b) Công suất của xe: \(P\left(hoa\right)=\dfrac{A}{t}\\ =\dfrac{2000}{8}=250\left(W\right).\)

Bình luận (0)
PM
7 tháng 3 2023 lúc 21:21

công của xe là:

A=F.s=2000.1=2000(J)

công suất của vật là:

P=A/t=2000:8=250(W)

Bình luận (0)
H9
8 tháng 3 2023 lúc 5:27

Công của xe thực hiện:

\(A=P.h=2000.1=2000J\)

Công suất của xe

\(\text{℘}=\dfrac{A}{t}=\dfrac{2000}{8}=250W\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
YH
Xem chi tiết
BP
Xem chi tiết
BP
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
SS
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
SP
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết