HL

Một vật rơi tự do từ độ cao 80m xuống đất, g = 10 m / s 2 . Tính vận tốc lúc vừa chạm đất

A. 40 m/s

B. 30m/s

C. 20m/s

D. 10m/s

VN
22 tháng 10 2019 lúc 4:29

Đáp án A

Vật thả dơi tự do nên  v 0 = 0 (m/s)

Suy ra v=gt=10.4=40(m/s)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết