HL

Một vật rơi tự do từ độ cao 80m xuống đất, g = 10 m / s 2 .

a; Tính thời gian để vật rơi đến đất.

b; Tính vận tốc lúc vừa chạm đất

VN
5 tháng 10 2017 lúc 4:36

Giải:

a; Áp dụng công thức  S = 1 2 g . t 2 ⇒ t = 2. S g = 2.80 10 = 4 s

b; vì vật thả dơi tự do nên v 0   =   0   ( m / s )   ⇒ v = g t = 10.4 = 40 ( m / s )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NB
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết