HL

Một vật rơi tự do, trong 2 giây cuối vật rơi được quãng đường 160 m. Lấy gia tốc rơi tự do g = 10 m / s 2 . Vật được thả rơi ở độ cao

A. h = 500m

B. h = 500m

C. h = 405 m

D. h = 450 m

VN
24 tháng 6 2018 lúc 9:49

Đáp án C

Gọi t là thời gian vật rơi.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
LK
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
WS
Xem chi tiết
IN
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết